Quy định về tiền mặt

• Thread starter babybi82
  • Ngày gửi
B

babybi82

Guest
20/12/07
3
0
0
41
hanoi
Mình có nghe nói nếu thanh toán trên 20tr thì phải chuyển khoản. Trong két không bao giờ được để hơn 20tr. Như thế có đúng không? Có quy định nào quy định về giới bạn tiền mặt trong két và giới hạn thanh toán bằng tiền mặt không?

Khóa học Quản trị dòng tiền
G

girl

Ôi cái cuộc đời này!
28/4/09
769
1
18
HD
quy định vêg gió hạn tièn mặt thanh toán thì có chứ mình chưa nghe thấy gió hạn tiền ặt trong kết là 20tr dâu bạn ơi?TT129 có quy định ko đc thanh toán bằng tiền mặt những hóa đơn từ 20tr trở lên

H

hangnguyen1278bn

Trung cấp
20/8/09
90
0
6
46
Bac Ninh
Theo thông tư số 129 Ngày 26 tháng 12 năm 2008 của Bộ tài chính thì tại thông tư này nêu rõ:
1.3 Điều kiện để khấu trừ thuế GTGT đầu vào như sau:
b) Có chứng từ thanh toán qua ngân hàng đối vơí hàng hoá , dịch vụ mua vào, trừ trường hợp tổng giá trị hàng hoá, dịch vụ mua vào từng lần theo hoá đơn dưới 20 triệu đồng đã có thuế GTG.
CÒn về quỹ tiền mặt không được tồn trên 20 triệu tại quỹ thì mình chưa thấy có quy định nào cả
Chúc bạn thành công trong công việc

Hoa Mai

Hoa Mai

Trung cấp
25/2/05
141
0
16
41
Binh Duong
Mình có nghe nói nếu thanh toán trên 20tr thì phải chuyển khoản. Trong két không bao giờ được để hơn 20tr. Như thế có đúng không? Có quy định nào quy định về giới bạn tiền mặt trong két và giới hạn thanh toán bằng tiền mặt không?

Tiền là của cty mình, mình muốn để đâu là quyền của cty mình chứ, ai cấm mình để tiền trong két nè? Còn hóa đơn trên 20tr bạn muốn thanh toán bằng tiền mặt cũng được, không sao, nhưng bạn không được khấu trừ VAT của những hóa đơn trên 20tr đó

TLX

TLX

Giọt nắng bên thềm
15/6/09
539
17
18
Góc phố dịu dàng
quy định vêg gió hạn tièn mặt thanh toán thì có chứ mình chưa nghe thấy gió hạn tiền ặt trong kết là 20tr dâu bạn ơi?TT129 có quy định ko đc thanh toán bằng tiền mặt những hóa đơn từ 20tr trở lên

Tiền đúng là của mình như bạn hoamai nói, nên không phải là "không được thanh toán bằng tiền mặt những hóa đơn từ 20tr trở lên" mà là thanh toán bằng tiền mặt sẽ không được khấu trừ thuế. Thanh toán bằng chuyển khoản qua ngân hàng mới được khấu trừ bạn ạ.
Còn bạn để bao nhiêu tiền trong két cũng ok. Ai dám làm gì tiền của bạn khi nó còn đang ở trong ví chứ! (trừ đạo tặc!)
Chúc cuối tuần vui vẻ!

B

babybi82

Guest
20/12/07
3
0
0
41
hanoi
Cám ơn các bạn nha. Chúc các bạn một ngày tốt lành

Xem nhiều