Tình đẹp là tình dang dở ?

• Thread starter sinhvien1986
  • Ngày gửi
sinhvien1986

sinhvien1986

Chuyên viên Web
22/6/09
942
11
0
38
Đà Nẵng
Em thường hỏi anh:Tình yêu đẹp nhất khi nào?

Có nhiều câu trả lời lắm,có người bảo rằng "Tình chỉ đẹp khi tình dang dở",mẹ anh nói "Phút giây đẹp nhất của tình yêu là khi 2 người đã có được nhau",cha anh lại nói "Phút giây đẹp nhất trong tình yêu là khi mình được chết cho người mình yêu"......

Anh thường không trả lời em, chỉ cười và ôm lấy em,nói "Tình yêu đẹp nhất là khi anh ở bên em"
Em thường cùng anh nhìn những dòng xe máy chạy trên đường,vì em biết anh không thể chở em chạy xe ngoài phố,đơn giản là vì anh không có xe,nhưng em vẫn ngồi bên anh hạnh phúc
Em không bao giờ đòi hỏi anh quá nhiều,em không cần anh tặng cho em nhẫn cặp bằng vàng,em chỉ thích chiếc vòng tay bằng bạc xinh xắn anh tặng cho em,nhà anh không khá giả cho lắm,anh lại còn là học sinh,nên chỉ có thể cho em bấy nhiêu thôi,nhưng em vẫn vui,em không bao giờ đòi anh dẫn đi shop,em chỉ thích quán kem nhỏ gần ngôi trường cấp 2 cũ của 2 đứa,có thể ai đó nói rằng em ngốc,có ai đó nói rằng anh là thằng khờ,nhưng chúng ta vẫn vui.....
Rồi 2 ta cùng nhau du nhập cái thế giới đó là nơi để chúng ta ở bên nhau,khi gia đình em đã không cho phép em tiếp tục bên anh,có lẽ vì em hơn anh đến 5 tuổi,nhưng người ta thường nói,khoảng cách tuổi tác không làm nên khoảng cách tình yêu
Rồi những món quà lặng lẽ của anh gửi đến em nhân ngày sinh nhật,lễ tình nhân hay giáng sinh....cứ lặng lẽ đến bên em dù hồi hộp lo âu nhưng anh vẫn thấy hạnh phúc vì những lúc nhìn thấy em
Rồi em trở về Huế, không hiểu vì lý do gì đó em lại chia tay anh,anh gần như sụp đổ,những ngày sau đó em không còn gặp anh nữa,trong khi anh từng phút trông đợi em, anh vẫn không hiểu vì sao, nhưng anh vẫn chấp nhận,có lẽ em ngại vì lý do tuổi tác, có lẽ vì gia đình em cấm cản, hoặc cũng có thể em gặp được 1 ai khác mà em thấy xứng đáng hơn....
Anh thường có thói quen vứa đi train vừa nghe nhạc cùng các anh em,nhạc do ông chủ quán net mở lên bằng loa,1 hôm kia anh vô tình nghe được 1 bài hát,có 1 câu hát đã làm anh lặng người.
Bây giờ thì anh đã biết tình yêu đẹp nhất khi nào rồi, đó là khi ta trả tự do cho nhau, đó là khi tình mình dang dở, vì khi đó mình sẽ không thể quên nhau được, lời bài hát đó vẫn cứ vang động bên anh,"Ôi tình yêu đẹp nhất phút giây này,phút giây mình chia tay"

Kế toán viên Mr Hoàng

Khóa học Quản trị dòng tiền
sinhvien1986

sinhvien1986

Chuyên viên Web
22/6/09
942
11
0
38
Đà Nẵng
Chào chị hoa lan chi, dạo này chị khoẻ không ?
Thấy chị hoạt động OFFLINE có vẻ sôi nổi quá. Hy vọng rảnh rỗi gặp được chị. Thân chào

thumper

thumper

Lối cũ ta về .......
23/7/07
1,407
1
38
Tuổi thơ tôiiiiiiiiiiiiiiii
nói ngược lại...những ai yêu nhau đến với nhau thì ......không đẹp sao.....

Câu này quả thực hợp với các pác thiên về "Nghệ thuật " thì phải ...thường tôn sùng cái đẹp...vì thế .....họ yêu....dở dang tương đối nhiều ......

Túm lại yêu là để có 1 cuộc sống "hạnh phúc"...Còn định nghĩa " hạnh phúc" thì tuỳ mỗi người 1 ý....

Túm lại lần nữa.....muốn có cuộc tình đẹp......yêu rồi chia tay...

hic nói xong chả hiểu mình nói gì he he he

L

Luc van

Guest
" Tình chỉ đẹp khi còn dang dở "
Đời chỉ vui khi bố vợ giết gà
Làm thân trai đắm mình trong bể rượu
Vì tình em là cánh cổ đầu gà!

thienthantuyet166

thienthantuyet166

Trung cấp
11/9/09
123
0
0
BẮC CỰC
ngày xưa mình ko tin điều này nhưng bi h mình tin rằng tình chỉ đẹp khi còn dang dở thật.........huuuuuu

T

thoankt

Sơ cấp
22/4/09
21
0
1
37
hai phong
các bác bàn luận về tình yêu ghê quá.
còn em chỉ biết đặt dấu chấm hết cho tình yêu là mở ra cánh cửa hôn nhân. Chẳng có tình yêu nào đẹp mà sống được trong cuộc sống hôn nhân đâu. các bác cứ lấy vợ lấy chồng đi là biết ngay ý mà

D

doanxedongphuong

Guest
14/9/09
7
0
0
14
Hà Nội
các bác bàn luận về tình yêu ghê quá.
còn em chỉ biết đặt dấu chấm hết cho tình yêu là mở ra cánh cửa hôn nhân. Chẳng có tình yêu nào đẹp mà sống được trong cuộc sống hôn nhân đâu. các bác cứ lấy vợ lấy chồng đi là biết ngay ý mà

Thế nên có hai khái niệm riêng là tình yêu đẹp và hôn nhân hạnh phúc. Thường thì hiếm khi đồng thời lắm.

thienthantuyet166

thienthantuyet166

Trung cấp
11/9/09
123
0
0
BẮC CỰC
Tình yêu đâu là tài sản hữu hình mà sao cứ hao mòn theo năm tháng......??????

D

doanxedongphuong

Guest
14/9/09
7
0
0
14
Hà Nội
bác thích khái niệm nào hơn?

Cũng tùy thời điểm. Lúc trẻ thì chỉ thích yêu thôi, không thích cưới. Sau một thời gian thì muốn cưới nhanh cho dứt khoát. Nhưng mà nói chung thì thích hôn nhân hạnh phúc, hôn nhân là chuyên lâu dài, cả đời người.

K

ketoanvien0294

Guest
13/6/09
43
0
0
38
Hải Phòng
Mình cũng phải công nhận điều đó

sinhvien1986

sinhvien1986

Chuyên viên Web
22/6/09
942
11
0
38
Đà Nẵng
Nếu như tình chỉ đẹp khi dang dở thì thật là sai trái nhỉ các bác ? Em không đồng ý với quan điểm này.
Thế gian này có biết bao nhiêu gia đình hạnh phúc bên nhau và em cũng sẽ như vậy.

Chúc các bác hạnh phúc bên người ấy, gia đình nhỏ của mình.

Thanks all.

Mr Hoàng.

TLX

TLX

Giọt nắng bên thềm
15/6/09
539
17
18
Góc phố dịu dàng
Cũng tùy thời điểm. Lúc trẻ thì chỉ thích yêu thôi, không thích cưới. Sau một thời gian thì muốn cưới nhanh cho dứt khoát. Nhưng mà nói chung thì thích hôn nhân hạnh phúc, hôn nhân là chuyên lâu dài, cả đời người.

bác đang ở đoạn nào trong những đoạn trên rồi mà nghe kinh nghiệm thế?

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
tình chỉ đẹp khi còn dang dở, chia tay rồi có phở mà ăn​

K

KHIKHI

Guest
7/10/09
3
0
0
34
THANH HOA
gửi người dau khổ

Em thường hỏi anh:Tình yêu đẹp nhất khi nào?

Có nhiều câu trả lời lắm,có người bảo rằng "Tình chỉ đẹp khi tình dang dở",mẹ anh nói "Phút giây đẹp nhất của tình yêu là khi 2 người đã có được nhau",cha anh lại nói "Phút giây đẹp nhất trong tình yêu là khi mình được chết cho người mình yêu"......

Anh thường không trả lời em, chỉ cười và ôm lấy em,nói "Tình yêu đẹp nhất là khi anh ở bên em"
Em thường cùng anh nhìn những dòng xe máy chạy trên đường,vì em biết anh không thể chở em chạy xe ngoài phố,đơn giản là vì anh không có xe,nhưng em vẫn ngồi bên anh hạnh phúc
Em không bao giờ đòi hỏi anh quá nhiều,em không cần anh tặng cho em nhẫn cặp bằng vàng,em chỉ thích chiếc vòng tay bằng bạc xinh xắn anh tặng cho em,nhà anh không khá giả cho lắm,anh lại còn là học sinh,nên chỉ có thể cho em bấy nhiêu thôi,nhưng em vẫn vui,em không bao giờ đòi anh dẫn đi shop,em chỉ thích quán kem nhỏ gần ngôi trường cấp 2 cũ của 2 đứa,có thể ai đó nói rằng em ngốc,có ai đó nói rằng anh là thằng khờ,nhưng chúng ta vẫn vui.....
Rồi 2 ta cùng nhau du nhập cái thế giới đó là nơi để chúng ta ở bên nhau,khi gia đình em đã không cho phép em tiếp tục bên anh,có lẽ vì em hơn anh đến 5 tuổi,nhưng người ta thường nói,khoảng cách tuổi tác không làm nên khoảng cách tình yêu
Rồi những món quà lặng lẽ của anh gửi đến em nhân ngày sinh nhật,lễ tình nhân hay giáng sinh....cứ lặng lẽ đến bên em dù hồi hộp lo âu nhưng anh vẫn thấy hạnh phúc vì những lúc nhìn thấy em
Rồi em trở về Huế, không hiểu vì lý do gì đó em lại chia tay anh,anh gần như sụp đổ,những ngày sau đó em không còn gặp anh nữa,trong khi anh từng phút trông đợi em, anh vẫn không hiểu vì sao, nhưng anh vẫn chấp nhận,có lẽ em ngại vì lý do tuổi tác, có lẽ vì gia đình em cấm cản, hoặc cũng có thể em gặp được 1 ai khác mà em thấy xứng đáng hơn....
Anh thường có thói quen vứa đi train vừa nghe nhạc cùng các anh em,nhạc do ông chủ quán net mở lên bằng loa,1 hôm kia anh vô tình nghe được 1 bài hát,có 1 câu hát đã làm anh lặng người.
Bây giờ thì anh đã biết tình yêu đẹp nhất khi nào rồi, đó là khi ta trả tự do cho nhau, đó là khi tình mình dang dở, vì khi đó mình sẽ không thể quên nhau được, lời bài hát đó vẫn cứ vang động bên anh,"Ôi tình yêu đẹp nhất phút giây này,phút giây mình chia tay"

Kế toán viên Mr Hoàng

củng hay.vì thế tốt nhất đừng yêu để ko có sản phẩm dở dang.tôi thấy sống 1 mình tự do là sướng nhất.ok

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA