Nếu ngày mai là ngày cuối cùng.

• Thread starter ngholiem
  • Ngày gửi
N

ngholiem

Sơ cấp
"Hãy yêu và chăm sóc chính bản thân mình vì nếu bạn không làm điều đó được, bạn sẽ không bao giờ yêu ai được cả, thời gian không bao giờ chờ đợi mình".

Sẽ là một ngày không như...mọi ngày.

Không đủ thời gian để nói lời cảm ơn.

Không đủ thời gian để nói lời xin lỗi.

Không đủ thời gian để nói lời chia tay.

Không đủ thời gian để làm những điều mình muốn.

Không đủ thời gian để yêu nhiều hơn.

Không đủ thời gian để bớt giận hờn.

Không đủ thời gian để tẩy xóa những day dứt, những chua cay.

Nếu bạn còn một ngày để sống bạn sẽ làm gì?

Khóa học Quản trị dòng tiền
hiepnt1974

hiepnt1974

Chạy xe ôm ^^
25/11/08
1,163
41
48
Hạ Long city
"Hãy yêu và chăm sóc chính bản thân mình vì nếu bạn không làm điều đó được, bạn sẽ không bao giờ yêu ai được cả, thời gian không bao giờ chờ đợi mình".
.......

mình sẽ đi mua 1 cái tàu ngầm 6 ván đặt 1 chỗ trong nghĩa trang, viết 1 bản di chúc và ... xong

arise

arise

Trung cấp
23/8/09
159
8
0
38
Quảng Ninh
"

Một ngày chỉ một ngày, tôi sẽ làm gì ư???

Hoàn thành nốt thủ tục hiến giác mạc (nếu chưa làm) Thứ có giá trị nhất tính đền thời điểm đó.

Đến thăm một vài người thân (nếu còn có thể) để nói với họ rằng: Nếu ngày mai ta không còn nữa thì cũng chả có gì đáng để buồn phiền. Bởi cuộc sống là thế sinh ra và mất đi, lẽ tự nhiên vậy.
Trái đất vẫn quay, cuộc sống vẫn tiếp tục, có chăng chỉ là một hạt cát đã trôi vào hư không.

Cố viết một bản di trúc, dẫu chỉ là để mang cùng xuống mồ, bởi đơn giản ta chả có gì để lại cho đời, chỉ viết để tự nhận rằng ta cũng đã từng tồn tại.

Sẽ ưu tư vài phút, chỉ vài phút thôi nếu không sẽ thấy mình uỷ mị. Sẽ ngửa cổ nhìn bầu trời lần cuối, để ghi nhớ những đám mây màu gì, cây cối màu gì, và cuộc sống màu gì trong khoảnh khắc ấy.....

Thế... Có lẽ thế là quá nhiều cho một ngày, một ngày cuối...

D

doanxedongphuong

Guest
14/9/09
7
0
0
14
Hà Nội

Sẽ là một ngày không như...mọi ngày.

Không đủ thời gian để nói lời cảm ơn.

Không đủ thời gian để nói lời xin lỗi.

Không đủ thời gian để nói lời chia tay.

Không đủ thời gian để làm những điều mình muốn.

Không đủ thời gian để yêu nhiều hơn.

Không đủ thời gian để bớt giận hờn.

Không đủ thời gian để tẩy xóa những day dứt, những chua cay.

Sẽ làm gì ư ?
Đến thăm mọi người, coi như không có chuyện gì xảy ra. Rồi cứ lẳng lặng mà đi thôi, không muốn làm phiền người khác. Nếu kịp thì sẽ làm thủ tục hiến xác.

bendoihiuquanh

bendoihiuquanh

Cao cấp
10/7/08
238
0
0
TP. HCM
Muốn ngắm biển và "ở lại" với biển ...

thumper

thumper

Lối cũ ta về .......
23/7/07
1,407
1
38
Tuổi thơ tôiiiiiiiiiiiiiiii
một ngày như mọi ngày..

Chịu hết nổi các pác.....Cuộc đời ngắn ngủi sao ta ko tận dụng hết time của nó đi...sao cứ phải nghĩ xa xôi làm chi nhỉ.....nghĩ cái hiện tại còn chưa xong ấy chứ.

N

ngholiem

Sơ cấp
một ngày như mọi ngày..

Chịu hết nổi các pác.....Cuộc đời ngắn ngủi sao ta ko tận dụng hết time của nó đi...sao cứ phải nghĩ xa xôi làm chi nhỉ.....nghĩ cái hiện tại còn chưa xong ấy chứ.

Vì thời gian quá ngắn ngủi vậy hãy sống như thế nào cho hửu ích nhất. Phải xác định thứ tự ưu tiên rồi mới bắt tay vào công việc chứ bác :020:

TLX

TLX

Giọt nắng bên thềm
15/6/09
539
17
18
Góc phố dịu dàng

Mình sẽ về với mẹ. Mẹ là người duy nhất mình muốn được gặp ngay lúc này, kể cả mình còn hơn một ngày để sống.

N

ngholiem

Sơ cấp
Một ngày chỉ một ngày, tôi sẽ làm gì ư???
.....
Thế... Có lẽ thế là quá nhiều cho một ngày, một ngày cuối...

" Khi bạn sinh ra bạn khóc còn mọi người cười,
Khi bạn die mọi người sẽ khóc và bạn cười"

Bạn là người có khả năng lập kế hoạch tốt ==> tư chất lãnh đạo đó hi hi:015: cố lên bạn trẻ

thienthantuyet166

thienthantuyet166

Trung cấp
11/9/09
123
0
0
BẮC CỰC
chư bít làm gì vì mình chưa nghĩ tới điều này....

M

minhthai

Trung cấp
18/1/08
128
1
0
in long hate
Mình mà ko nghĩ cho gia đình thì ngày cuối cùng của mình đã đến lâu rùi.:015:

N

ngholiem

Sơ cấp
Mình mà ko nghĩ cho gia đình thì ngày cuối cùng của mình đã đến lâu rùi.:015:

Sống vì gia đình ạ bạn, dạt dào tình cảm quá, hay sống cho mình nữ bạn nhé. chúc bạn và gia đình yêu dấu của bạn luôn mạnh khỏe và hạnh phúc

D

doanxedongphuong

Guest
14/9/09
7
0
0
14
Hà Nội
Sống vì gia đình ạ bạn, dạt dào tình cảm quá, hay sống cho mình nữ bạn nhé. chúc bạn và gia đình yêu dấu của bạn luôn mạnh khỏe và hạnh phúc

Đâu cứ phải cần dạt dào tình cảm. Những giây phút cuối cùng của đời ai mà chả muốn ở bên gia đình. Mình chưa qua giây phút đấy, nhưng một lần bị tai nạn giao thông nên hiểu cảm giác đó.

T

titi426

Guest
25/9/09
10
0
0
Bà Rịa Vũng Tàu
mình thích ngồi yên lặng 1 minh & nhìn thật xa.:025:

tinhbuonkt

tinhbuonkt

Mồ Côi Vợ
28/12/07
352
0
0
Nơi cuối chân trời
Nếu bít cóa một ngày như vậy. Mình cố gắng để nó không sảy ra khà khà. Nếu thật sự sảy ra mình sẽ cố gắng ngắm Less(HoaLan_Chi) một lần. Nghĩ chi xa xôi...

Sửa lần cuối:
G

gunner2801

Guest
15/3/09
18
0
0
HN
Sẽ về nhà... nói thật nhiều với bố mẹ... bảo mẹ nấu món j thật thích.
Dành 1 buổi gọi điện thông báo cho mọi người rằng ngày mai tôi đi (that's true).:yo yo (34):
Thời gian còn lại sẽ nằm chờ :yo yo (45):...và ngẫm lại cuộc đời...xem nó đẹp thế nào :yo yo (7):

L

Luc van

Guest
Tôi ư???
"Nếu tôi biết ngày mai tôi sẽ ra đi", thì giờ đây tôi không phải ngồi đây để nghĩ tôi sẽ làm gì!!!

V

Vi Sao

Sơ cấp
25/8/08
41
0
0
34
Bầu Trời Rộng Lớn!
Football Còn với tôi nếu ngày mai là ngày cuối cùng. Tôi sẽ SMS chia tay với 50 người đang yêu :004:

L

Luc van

Guest
Football Còn với tôi nếu ngày mai là ngày cuối cùng. Tôi sẽ SMS chia tay với 50 người đang yêu :004:

San sẻ pớt đi chú em!

Thế thì chú phái "khoẻ" le'm nhỉ???

Hơ hơ:004: