Nếu ngày mai là ngày cuối cùng.

• Thread starter ngholiem
  • Ngày gửi
VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Bạn có thể kể cho Tui nghe chuyện đó dc ko, Tui chưa dc nghe bao giờ :004:

Câu chuyện bắt đầu : Tại một quán ăn, vị thực khách sau khi trả tiền rời khỏi quán chưa bao lâu thì tức tốc quay lại gặp chủ quán và hỏi :
- Này, tớ vừa nhìn thấy tấm băng rôn ngoài cửa ghi "mai ăn khỏi trả tiền" thế có đúng không nào ?
Chủ tiệm : Vâng, thưa bác !
- Vậy mai tớ lại đến đấy nhá. Vị thực khách nói xong và bỏ đi.
Sáng hôm sau. Khi ăn xong vị khách ngày hôm qua đứng vậy ra về nhưng tới cửa thì chủ quán gọi lại :
- Này, bác gì đó ơi, cho em xin tiền.
- Ơ...thế hôm qua bác nói sao ?
Ông chủ quán liền nắm tay vị thực khách kia dẫn ra cửa quán và chỉ lên tấm băng rôn bảo :
- Bác đọc to lên xem nào !
Vị thực khách : Mai ăn khỏi trả tiền [/
COLOR]!
Bác chủ quán lên tiếng : Thế còn hôm nay ?
Vị thực khách suy nghỉ và móc ví lấy tiền ra trả mà chẳng thốt lên được lời nào.
Hết.
Cù léc đi nào !!!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
I

incon

Guest
oạch.!
Nếu ngày mai là ngày cuối cùng ư.
sao thế nhỉ. Ngày cuối cùng của cõi này và sẽ chớm ngày đầu tiên của cõi khác. Cứ sống yêu đời và hết lòng với con người, thiên nhiên trong ngày cuối đi. Gặp và sà vào lòng của người đã sinh thành, mua một bó hoa thật to để cảm nhận hương vị cuộc sống, uống cốc cà fê, ăn ly kem.... Ối giời ơi, sao không có 100 ngày cuối nhỉ :D

quacai

quacai

ngây ngô nhất web
23/2/09
110
17
18
37
Hồ Tây Cty
oạch.!
Nếu ngày mai là ngày cuối cùng ư.
sao thế nhỉ. Ngày cuối cùng của cõi này và sẽ chớm ngày đầu tiên của cõi khác. Cứ sống yêu đời và hết lòng với con người, thiên nhiên trong ngày cuối đi. Gặp và sà vào lòng của người đã sinh thành, mua một bó hoa thật to để cảm nhận hương vị cuộc sống, uống cốc cà fê, ăn ly kem.... Ối giời ơi, sao không có 100 ngày cuối nhỉ :D

:yo yo (48)::yo yo (48)::yo yo (48):ước vậy em cũng muốn

N

ngholiem

Sơ cấp
Đừng để đến ngày mai bất kể thứ gì ta có thể giải quyết hôm nay đúng không các bạn, ai có thương ai mà chưa nói, ai có xin lỗi ai ma chưa nói, có hứa điều gì mà chưa làm, có... có... và có...có thể ngày mai sẻ không còn cơ hội để làm....

Best regards

D

d870110

Sơ cấp
Đừng để đến ngày mai bất kể thứ gì ta có thể giải quyết hôm nay đúng không các bạn, ai có thương ai mà chưa nói, ai có xin lỗi ai ma chưa nói, có hứa điều gì mà chưa làm, có... có... và có...có thể ngày mai sẻ không còn cơ hội để làm....

Best regards

Biết là thế, nhưng mà ko nhiều ngừơi có thể thực hiện được điều đó bạn ơi!:011:

K

KSV018

Guest
4/11/08
4
0
0
Bình Dương
Nếu ngày mai là ngày cuối cùng, mình sẽ đợi đến ngày mai..... ko một mình mà với tất cả mọi người. Sẽ đợi, bởi chẳng bao giờ có ngày mai cả......mình sẽ vẫn sống, vẫn tươi cười, vẫn là chính mình.
Nếu ngày mai là ngày cuối cùng của bạn trên thế giới này! Thì hãy sẵn sàng chờ đợi, vì đường đến ngày mai còn xa lắm lắm......
"Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương"

HaiTam

HaiTam

Nguyễn Hải Tâm
Thành viên BQT
7/11/02
2,177
594
113
TP.HCM
www.webketoan.vn
Nếu biết được ngày mai là ngày cuối cùng thì hay quá rồi vì ai trong chúng ta dám đảm bảo 100% điều đó. Bởi vì chỉ cần dựa nhầm trụ diện bị rò điện thì cũng bị mất "ngày mai", anh kia đang đánh tennis -> đột quỵ -> ò e ò e -> "mất ngày mai".

Vì thế theo mình nếu đã nghĩ đến thì đừng nghĩ còn ngày mai mà hãy nghĩ cách mà sống từng ngày sao cho có ý nghĩa.

G

girl

Ôi cái cuộc đời này!
28/4/09
769
1
18
HD
làm sao mà biết đc là ngày mai là ngày cuối cùng chứ.Đừng nghĩ ddến ngày mai mà nghĩ làm sao dể sống hết ngyaf hôm nay đã.

BHX412

BHX412

Trung cấp
12/4/08
75
3
8
36
Hà Nội
Troài. Mình thì chẳng bao h nghĩ mai mình sẽ die. Vì đơn giản mình còn đang rất mún sống. Nhưng vẫn cảm ơn các pác đã tja topic này. Đọc cũng thấy ý nghĩ. Tự dưng thấy cuộc sống còn nhìu điều pải làm và pải nuối tiếc wa.
Hi vọng cho chúng ta chả ai pải nghĩ đến ngày mai. (Cái kiểu ăn hôm nay nghĩ đến ngày mai ấy nhỉ, ghê wa!)
Em cứ vui, cứ xinh tươi trong hôm nay.

H

huechi89

Sơ cấp
10/5/09
18
0
0
44
Ha noi
Topic này thật ra rất có ý nghĩa các bác ạ. Mọi người cứ mải cắm cúi làm và làm rồi lại làm nên đôi khi không nghĩ đến mình đã và đang sống như thế nào? có để ý đến bản thân mình và những người xung quanh không? để biết trân trọng thời gian, trân trọng những gì thuộc về mình. Quá khứ thì đã thuộc về quá khứ rồi, tương lai thì chưa tới, chỉ có hiện tại là ở bên mình thôi, vậy thì hãy sống tốt với hiện tại để chào đón một tương lai tốt đẹp. Và nếu chỉ còn một ngày mai thì mình sẽ gọi đứa bạn cùng phòng đi hiến giác mạc, mỗi lần xem quảng cáo trên TV nó bảo " khi nào chị đi thì chị gọi em nhé", là đi hiến giác mạc ấy các bác ạ.!

N

ngholiem

Sơ cấp
Cuộc sống là dòng sông không ngừng chảy, người ta bị cuốn theo dòng nước đó. Không có thời gian để nhìn lại mình. ......phương hướng có bị lệch lạc không,.....

Mình phải dành thời gian xem lại check list công việc thôi.

L

Luu Hai Anh

Guest
9/8/08
9
0
0
Ngo Quyen Hai Phong
Nếu mai là ngày cuối cùng tôi sẽ tiếc lắm vì bản thân tôi chưa làm được gì cho đời cả.
nếu mai là ngày cuối cùng ngay hôm nay tôi có làm gì cũng không kịp nữa. Thôi đành ngồi vậy chờ đến ngày mai xem no đến thế nào vậy

N

ngholiem

Sơ cấp
Nếu mai là ngày cuối cùng tôi sẽ tiếc lắm vì bản thân tôi chưa làm được gì cho đời cả.
nếu mai là ngày cuối cùng ngay hôm nay tôi có làm gì cũng không kịp nữa. Thôi đành ngồi vậy chờ đến ngày mai xem no đến thế nào vậy

Chắc ngày mai chưa phải là ngày cuối cùng đâu bạn ạ, mình chỉ nếu thôi. Mình nêu ra như vậy để xem đã làm hết công việc đề ra của ngày hôm nay chưa thôi, đừng bi quan mà làm ảnh hưởng tới tương lai.

chúc bạn vui khỏe và thành công.