Help me! Có đầu ra nhưng không có đầu vào

• Thread starter ngocmai1903
  • Ngày gửi
N

ngocmai1903

Guest
26/3/09
10
0
0
36
Hai Phong
Em mới đi làm ở 1 cty quảng cáo nhỏ. Hôm nọ kiểm tra lại báo cáo thuế chỉ thấy toàn hoá đơn đầu ra mà không có hoá đơn đầu vào của nguyên vật liệu mua về để làm bảng biển quảng cáo... Cả những tài sản của cty cũng ko có hoá đơn đầu vào gì cả. Mà cty em thành lập đc hơn 1 năm rồi, cả 12 tháng đều như vậy, báo cáo tài chính thì làm sai linh tinh cả, cty ko có ôtô mà lại có hoá đơn đầu ra là cho thuê xe ôtô... Em chẳng hiểu phải giải quyết mớ bòng bong này như thế nào, chỉ sợ các bác thuế cho là minh buôn lậu thì....ặc ặc ặc... Các anh chị có kinh nghiệm cứu em với, cho em một lối thoát với, cả tuần nay em ko ngủ đc rồi. Huhuuu

Khóa học Quản trị dòng tiền
U

Uyen nt

Guest
4/10/09
6
0
0
Thai Binh
Có thể là do công ty bạn đã lấy hoá đơn thông thường, hoặc hoá đơn lẻ ko được khấu trừ thuế chăng. Bạn có thể kê thành bảng kê tất cả các chi phí đầu vào của cùng 1 khách hàng rồi để họ ký vào và mang ra chi cục thuế mua hoá đơn. Còn không có xe mà vẫn có hoá đơn đầu ra là cho thuê xe ô tô thì cũng có thể lắm chứ. Vì: Bạn thuê xe của công ty vận tải rồi cho thuê lại cũng được mà.
Không biết ý kiến của mình vậy có đúng không cả nhà?

N

ngocmai1903

Guest
26/3/09
10
0
0
36
Hai Phong
Cảm ơn chị nhưng cty em đã 12 tháng rồi như vậy, bây giờ mua hoá đơn của chi cục thuế liệu có đc ko? Em mới đi làm nên chẳng biết gì mấy vụ này cả. Hic, bác nào có kinh nghiệm vụ này thì chỉ giáo cho em với.

Sửa lần cuối:
2

285918

Guest
21/6/07
122
0
0
Thai Binh
Tot nhat la bo cho do tim cho khac ma lam
lam the thi co thanh moi lam duoc ban a
dt: 0987298766

K

ketoanweb84

Cao cấp
23/2/09
291
0
0
33
hn
Nếu ai cũng bỏ thì cty đó sẽ như thế nào
Càng khó khăn thì càng phải tìm cách giải quyết chứ, như thế kế toán mới nhanh chóng tiến bộ được
Bạn cứ bình tĩnh, từ từ tìm ra phương án thôi bạn ạ
Trước hết, bạn phải tập hợp toàn bộ hóa đơn, chứng từ đầu vào, đầu ra
Và lên bảng kê xem cái gì có đầu ra nhưng lại ko có đầu vào
Sau đó giải quyết dần dần, làm hợp đồng thuê ngoài, phiếu nhập kho, thuê ô tô....
Bạn phải tùy từng trường hợp mà giải quyết thôi
Trường hợp nào chưa tìm được cách giải quyết, thì cứ hỏi mọi người
Nhưng phải cụ thể, chứ đừng hỏi chung chung quá nhé
Chúc bạn thành công

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA