thuế môn bài cho phòng Trưng Bày

• Thread starter nguyen-giang
  • Ngày gửi
N

nguyen-giang

Guest
18/1/07
9
0
0
38
viet nam
Các bác giúp em với Công ty em vừa mở chi nhánh và đã đăng ký giấy phép kinh doanh. Trong giấy phép kinh doanh gồm 2 phần: địa điểm kinh doanh chính để bán hàng và một địa điểm phụ thuộc là phòng trưng bày sản phẩm( Không bán). Bên cơ quan thuế họ tính thuế môn bài của cả hai địa điểm này. Nhưng theo mình tìm hiểu thì Showroom chỉ trưng bày sản phẩm không bán hàng thì sẽ không phải nộp thuế môn bài đúng không ( Các chi nhánh khác của mình thấy họ chỉ nộp thuế cho 1 địa điểm mặc dù cũng đăng ký hai địa điểm kinh doanh như trên) Mình phải căn cứ vào quy định nào để trình bày với cơ quan thuế cho hợp lý

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nguyen-giang

Guest
18/1/07
9
0
0
38
viet nam
uhm vì sợ bị thất nghiệp nên em phải chạy tìm hiểu khắm nơi cái vụ này đấy, để em chia xẻ kinh nghiệm với các bác luôn
Sau khi gọi điện đến vài chỗ tư vấn thuế học chỉ cho thông tư 96 và 42 thì em đến trình bày với các bác cục thuế là : Theo thông tư 96 và thông tư 42 thì Văn phòng đại diện, showroom chỉ trưng bày sản phẩm thì không phải chịu thuế môn bài ( phải kèm theo em đã đi tư vấn ở chỗ này chỗ kia, mà em thấy có chỗ.... họ đã làm như thế rồi) (Mặc dù là không biết cái thông tư 96 và 42 nó như thế nào đâu , thế là cục thuế bảo: Được tôi đi kiểm tra nếu đúng là chỗ anh chỉ trưng bày sản phẩm mà không buôn bán gì thì được. Thế là ok. Nhiều lúc nghĩ thôi cái gì cũng không được ngại khó ngại khổ. Cái gì đúng thì mình làm, họ có sai thì mình phải chỉ cho họ thây họ sai chứ qua loa cho qua chuyện là dễ bị thất nghiệp lắm.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA