Hạch toán chi phí trong các doanh nghiệp vừa và nhỏ

• Thread starter MAC NGOC
  • Ngày gửi
M

MAC NGOC

Guest
27/9/09
11
0
0
36
hà nội
Các bậc tiền bối cho em hỏi với. Theo QĐ mới có phải chi phí để XĐKQKD thì cho hết vào 642 ạ? ko cho vào 641 nữa, đứa bạn em nó bảo vậy. Xin cac bác trả lời giúp em! thanks

Khóa học Quản trị dòng tiền
bendoihiuquanh

bendoihiuquanh

Cao cấp
10/7/08
238
0
0
TP. HCM
Các bậc tiền bối cho em hỏi với. Theo QĐ mới có phải chi phí để XĐKQKD thì cho hết vào 642 ạ? ko cho vào 641 nữa, đứa bạn em nó bảo vậy. Xin cac bác trả lời giúp em! thanks

Theo QĐ 48 không có tài khoản 641 mà chỉ có tài khoản 642 (6421, 6422). Để tiện theo dõi bạn nên mở thêm tài khoản cấp 3 để hạch toán.

H

hoakiemtoan

Trung cấp
16/2/09
122
0
0
41
quang binh
Bạn em nói đúng đó nhưng chỉ theo QD 48 thôi, mà quyết định này chỉ áp dụng cho doanh nghiệp nhỏ và vừa thôi mà 642 cũng chia thành 6421 chi phí bán hàng 6422 chi phí quản lý doanh nghiệp đấy thôi, chẳng qua các bác viết chế độ rút ngắn lại cho các doanh nghiệp nhỏ và vừa của ta còn yếu và thiếu nhiều thứ đấy thôi. Em xem công ty em có thuộc vào loại đó không mà áp dụng và nữa QD 15 áp dụng cho mọi doanh nghiệp thuộc tất cả các lĩnh vực đấy, gắng tìm hiểu thêm em nhé

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA