Viết nhầm tên và nhầm cột mã số thuế

• Thread starter maiquynh
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
M

maiquynh

Guest
30/9/04
2
0
0
50
hanoi
ARIAL7BLUE

Xin chào mọi người,

Mình có một vấn đề cần sự giúp đỡ gấp của mọi người. Rất mong các anh chị và các bạn trên diễn đàn này giúp mình với.
Công ty mình vừa có xuất một hoá đơn và đã ký đóng dấu giao cho khách hàng, sau đó mới phát hiện ra ghi nhầm tên và ghi nhầm cột mã số thuế. Ví dụ: đáng lẽ ghi tên là Cty cổ phần Phương Nam thi mình lại ghi nhầm là Cty cổ phần Phương Đông. Còn mã số thuế mình ghi đúng nhưng lại ghi nhầm cột, ví dụ mã số thuế của khách hàng là 01 2345678 9-1, đáng lẽ phải ghi 01 234678 9 sau đó ba ô tiếp theo phải gạch ngang rồi mới ghi số 1 ở cột cuối cùng thì mình lại ghi luôn số 1 vào ô tiếp theo ô ghi số 9.
Vậy xin hỏi mình có thể sữa trên hoá đơn bằng cáh gạch ngang chữ Đông và viết tiếp chữ Nam có được không? Còn mã số thuế mình gạch số 1 ở sau ô ghi số 9 và ghi thêm số 1 vào đúng ô cuối cùng có được không? Hay là mình phải lập biên bản thu hồi hoá đơn và xuất hoá đơn mới cho khách hàng?
Xin mọi người giúp minh ngay với.
Xin chân thành cảm ơn trước sự giúp đỡ của mọi người.
Email của mình : sltvl@yahoo.com

Khóa học Quản trị dòng tiền
C

Chiên da xốp

Cao cấp
phát hiện như vậy là sớm, nên thu hồi hóa đơn, lập biên bản hủy và viết lại hóa đơn khác đi bạn. Đừng tính chuyện chỉnh sửa gì cả, sai tên công ty và cả ghi lộn mã thuế thì nên hủy hóa đơn thôi.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA