Giá vốn của hàng đại lý ?

• Thread starter suongdemtv
  • Ngày gửi
W

WhoamI

Cao cấp
hoang thuy hanh nói:
Xin chao cac ban. Minh la thanh vien moi gia nhap. Cho minh hoi ti chut ve gia von hang ban.
Cong ty minh kinh doanh do choi tre em nen co rat nhieu loai mat hang. moi mat hang la mot gia vay cho minh hoi cach tinh gia von nhu the nao moi khi xuat hang. Neu cuoc van chuyen cho vao chi phi ban hang luon duoc khong
Cac ban giup minh voi nhe
Bạn nhớ gõ có dấu nhé!
Có 4 phương pháp tính giá cơ bản:
- Giá thực tế đích danh
- Bình quân gia quyền
- Nhập trước xuất trước
- Nhập trước xuất sau
Bạn có thể lựa chọn phương pháp tính giá cho phù hợp với đặc thù sản phẩm và hoạt động kinh doanh của Cty bạn.
Cước vận chuyển hàng: Vận chuyển hàng mua nhập kho thuộc chi phí mua hàng thì hạch tóan vào trị giá hàng nhập kho. Còn vận chuyển xuất bán thì hạch tóan chi phí bán hàng.

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hoang thuy hanh

Guest
20/6/05
21
0
0
Hanoi
Cam on ban da tra loi cho cau hoi cua to.
Nhung mat hang o cho to rat nhieu co ca hang nghin mat hang gia ca khac nhau neu hach toan theo phuong phap nao thi tien nhat. co phuong phap nao giup to voi boi vi bay gio tinh gia von to toan phai do chung tu goc ra xem gia nhap thoi. Ban co cach gi giup to.Hang ve nhap kho neu cuoc van chuyen tính vao gia nhap thi chia deu cho cac mat hang day a. (Xin loi phong chu cua to khong go duoc co dau)
-----------------------------------------
Đề nghị bạn sửa lại bài có dấu nếu không sẽ bị xoá

W

WhoamI

Cao cấp
Hình như bạn dang dùng phương pháp tính giá đích danh thì mới phải giở PN ra rà lại giá. Chắc Cty bạn chưa dùng PM, nếu làm trên Excel thì bạn phải gán cho mỗi mặt hàng của bạn một cái MÃ, quản lý các thông số liên quan đến mặt hàng qua cái mã đó. Áp dụng phương pháp tính giá bình quân gia quyền theo mình là phù hợp. Bạn không nói cụ thể nên tớ cũng chỉ biết được chừng đấy. Nếu bạn nói rõ hơn một chút sẽ có nhiều bạn khác giúp được bạn đó!

B

Bruno

Guest
22/5/05
12
0
0
Sắp tới rồi!
Chị Hạnh à! chị nên tính giá vốn theo phương pháp bình quân gia quyền. Vì nhũng mặt hàng đó giá không biến động mấy.
Tại sao lại không gõ được tiếng việt? máy của chị có font tiếng việt không?

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Khi xuất HĐ ra, dù thuế GTGT có bằng 0 hoặc không có thuế suất thì bạn vãn vào Bảng kê hàng hóa, dịch vụ bán ra theo mẫu 02/GTGT.
Khoản hoa hồng mà Công ty bạn được hưởng sẽ phải viết một hóa đơn đầu ra để phản ánh doanh thu.
anhpham nói:
Các bác ơi, công ty em là đại lý bán vé máy bay cho hãng máy bay nước ngoài nên chẳng có ai xuất hóa đơn đầu vào cho em ráo. Mà em phải ghi hóa đơn cho khách hàng bằng giá xuất vé và VAT = 0 thì em phải lập bảng kê phải không ạ và phải ghi thêm hóa đơn phần hoa hồng của tụi em được hưởng được tính như doanh thu của tụi em phải không ạ?

Các bác giúp em nhá. Cám ơn nhìu nhìu

A

anhpham

Guest
26/4/05
6
0
0
47
TP.Ho Chi Minh
Chào các bác,

Cám ơn bác Tú Anh đã trả lời thắc mắc của em, cho em hỏi cái nữa, hóa đơn đầu ra phần hoa hồng được hưởng để phản ánh doanh thu em xuất cho hãng vé máy bay mà em làm đại lý phải không ạ??? (Tụi em làm việc trực tiếp với nước ngoài)

Thks

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Đùng rồi, bạn nhận hoa hồng từ đại lý nào thì xuất cho đại lý ấy, tức là hãng vé máy bay công ty làm việc trực tiếp đó.
anhpham nói:
hóa đơn đầu ra phần hoa hồng được hưởng để phản ánh doanh thu em xuất cho hãng vé máy bay mà em làm đại lý phải không ạ??? (Tụi em làm việc trực tiếp với nước ngoài)

Thks

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA