Giá bán cao gấp nhiều lần so với giá vốn

• Thread starter casablanca_dumus
  • Ngày gửi
casablanca_dumus

casablanca_dumus

Dịch vụ thành lập công ty- kế toán 09.4888.4999
Dear all

Mình có một trường hợp này nhờ các bạn tư vấn dùm . Đó là việc giá thành cao rất nhiều so với giá vốn hạch toán Ví dụ mình mua 1 cái cây khoảng 10.000 nhưng mình bán tới gần 500.000 thì rất cao so với giá vốn. Mình biết có quy định nào đó về luật chống phá gía hay độc quyền có liên đới tới thuế và đối chiếu bảng giá cả quy định của nhà nước nhưng chưa biết cáchthực thi và xử lý thế nào?

Vậy các bạn có thể tư vấn cho mình theo 2 cách.

Thứ nhất : Tìm kiếm và giải quyết đầu vào để đội giá vốn lên - Cách xử lý thế nào
Thứ hai : Xem xét tính hợp lý của việc này có được cho phép bán ra như vậy hay không

Chân thành cảm ơn

casa

Khóa học Quản trị dòng tiền
X

XuanDuc

Cao cấp
2/9/04
254
0
16
53
Bình Dương
Nếu đó là giá vốn hợp lý thì không có vấn đề gì. Lời nhiều thì tốt mà.

R

royalcinema

Sơ cấp
11/3/09
10
0
1
42
Hà nội
Giáa vốn hợp lý thì không có vấn đề gì cả doanh thu cao thì đóng thuế cao thôi

H

hoakiemtoan

Trung cấp
16/2/09
122
0
0
41
quang binh
Dear all

Mình có một trường hợp này nhờ các bạn tư vấn dùm . Đó là việc giá thành cao rất nhiều so với giá vốn hạch toán Ví dụ mình mua 1 cái cây khoảng 10.000 nhưng mình bán tới gần 500.000 thì rất cao so với giá vốn. Mình biết có quy định nào đó về luật chống phá gía hay độc quyền có liên đới tới thuế và đối chiếu bảng giá cả quy định của nhà nước nhưng chưa biết cáchthực thi và xử lý thế nào?

Vậy các bạn có thể tư vấn cho mình theo 2 cách.

Thứ nhất : Tìm kiếm và giải quyết đầu vào để đội giá vốn lên - Cách xử lý thế nào
Thứ hai : Xem xét tính hợp lý của việc này có được cho phép bán ra như vậy hay không

Chân thành cảm ơn

casa
Thứ nhất bạn tính giá vốn thì bạn tuân thủ chế độ kế toán là được, còn giá bán thì bạn bán được càng cao thì càng tốt chứ có sao đâu chỉ cần sp của bạn không nằm trong danh mục sản phẩm quản lý giá của nhà nước hoặc mình chỉ sự giá cao quá không ai mua sản phẩm của bạn thôi
Thứ hai bán phá giá là giá bán thấp hơn giá vốn và mình phải chụi lổ, Trong khi độc quyền thì Việt nam mình quy định tại luật cạnh tranh

M

MrTien

Trung cấp
9/6/09
82
0
0
40
Nha
Theo mình nếu bán cho Doanh Nghiệp hay cá nhân thì Ok.
Nếu là cty Nhà Nước hoặc các Cơ Quan Nhà Nước thì coi chừng có ngày... bóc bóc đó...

Giải pháp:
Bạn có thể đưa vào:
- Phí chuyển giao công nghệ
- Phí đào tạo, huấn luyện
- Hợp đồng bảo hành, bảo trì,...
............. Bảo đảm giá lên tới trời luôn.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA