Kế toán thanh toán

• Thread starter Kim Luyen 368
  • Ngày gửi
K

Kim Luyen 368

Guest
12/10/09
4
0
0
43
Ha Noi
Chào các bạn!
Mình làm ở công ty cơ khí, mình mới được giao nhiệm vụ làm kế toán thanh toán nhưng mình chưa hình dung được mình phải làm những gì. Có những nghiệp vụ gì phát sinh và phải theo dõi trên những sổ sách, biểu mẫu nào? Mình đang cần rất gấp mong các bạn giúp đỡ mình.

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

ngoclt

Guest
16/2/08
5
0
0
Ha noi
Thế bạn có học chuyên ngành kế toán không. Việc làm kế toán thanh toán thì có 2 hình thức là thanh toán tiền mặt và thanh toán chuyển khoản, còn từng đơn vị khác nhau thì có những công việc đặc thù riêng, nếu nói cho bạn cụ thể thì e là không thể hết được. Còn việc theo dõi trên biểu mẫu, sổ sách nào thì có 2 loại sổ mà kế toán thanh toán ở đâu cũng cần là Sổ tiền mặt và Sổ tiền gửi ngân hàng, còn mẫu biểu nào nữa thì bạn phải hỏi chính những người làm ở bộ phận kế toán chỗ bạn, nên học hỏi từ những đồng nghiệp bên cạnh mình là tốt nhất và nhanh nhất. Bạn nên đọc và nghiên cứu Quyết định 15 của Bộ Tài chính nhé, có đủ tất cả những căn bản nhất.
Chúc bạn làm tốt công việc.

SAA

SAA

Siêu nhảm
31/5/09
1,418
102
63
HCM city
xem thêm kế toán tiền mặt và tiền gửi ngân hàng
các văn bản chế độ chi

K

Kim Luyen 368

Guest
12/10/09
4
0
0
43
Ha Noi
Kt

Thế bạn có học chuyên ngành kế toán không. Việc làm kế toán thanh toán thì có 2 hình thức là thanh toán tiền mặt và thanh toán chuyển khoản, còn từng đơn vị khác nhau thì có những công việc đặc thù riêng, nếu nói cho bạn cụ thể thì e là không thể hết được. Còn việc theo dõi trên biểu mẫu, sổ sách nào thì có 2 loại sổ mà kế toán thanh toán ở đâu cũng cần là Sổ tiền mặt và Sổ tiền gửi ngân hàng, còn mẫu biểu nào nữa thì bạn phải hỏi chính những người làm ở bộ phận kế toán chỗ bạn, nên học hỏi từ những đồng nghiệp bên cạnh mình là tốt nhất và nhanh nhất. Bạn nên đọc và nghiên cứu Quyết định 15 của Bộ Tài chính nhé, có đủ tất cả những căn bản nhất.
Chúc bạn làm tốt công việc.

Cảm ơn bạn nhiều! Mình không học kế toán bạn ạ. Công ty mình toàn những lính mới nên không biết hỏi ai cả. Bạn có thể gửi giúp mình tài liệu vào địa chỉ: kluyen@gmail.com được không?

K

Kim Luyen 368

Guest
12/10/09
4
0
0
43
Ha Noi
kt

xem thêm kế toán tiền mặt và tiền gửi ngân hàng
các văn bản chế độ chi

Cảm ơn bạn nhiều! Mình cố tìm tài liệu trên mạng nhưng lan man lắm, mình lại không có thời gian để tìm mua sách. Nếu bạn có những tài liệu đó thì gửi giúp mình vào địa chỉ: kluyen@gmail.com với.

hiepnt1974

hiepnt1974

Chạy xe ôm ^^
25/11/08
1,163
41
48
Hạ Long city
Cảm ơn bạn nhiều! Mình không học kế toán bạn ạ. Công ty mình toàn những lính mới nên không biết hỏi ai cả. Bạn có thể gửi giúp mình tài liệu vào địa chỉ: kluyen@gmail.com được không?

Quả là công ty bạn hay thiệt.
Không học kế toán mà lại giao việc cho làm kế toán. Vừa sai luật Kế toán, vừa không an toàn cho công ty bạn khi 1 người không hiểu kế toán lại đi làm việc kế toán.

Việc bạn không học kế toán thì nói bao nhiêu thì bạn cũng đâu có hiểu hết được, vậy tốt nhất bạn đi học ngay 1 lớp sơ cấp kế toán vào buổi tối, ngoài ra bạn nên mua những cuốn sách viết về thực hành kế toán và chuẩn mực kế toán để nghiên cứu.
Kế toán thanh toán là công việc cần người làm phải thông thạo các quy định của Bộ tài chính, NN, am hiểu chuyên sâu về nghiệp vụ. không phải ai cũng có thể làm được đâu bạn à.

Cố gắng học nhé.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA