Tên người nhận tiền Trong phiếu chi

• Thread starter tmtneu
  • Ngày gửi
T

tmtneu

Sơ cấp
7/11/08
22
0
0
Hà Nội
Cả nhà ơi, có vấn đề như thế này ạ: Trên phiếu chi tiền, mục người nhận tiền kế toán lại ghi là công ty, rồi phần địa chỉ thì ghi địa chỉ của công ty đó. Như vậy có vấn đề gì xảy ra không ạ?
Em cảm ơn cả nhà nhé

Khóa học Quản trị dòng tiền
Q

quytda

Cao cấp
10/11/08
1,148
3
38
055
Cả nhà ơi, có vấn đề như thế này ạ: Trên phiếu chi tiền, mục người nhận tiền kế toán lại ghi là công ty, rồi phần địa chỉ thì ghi địa chỉ của công ty đó. Như vậy có vấn đề gì xảy ra không ạ?
Em cảm ơn cả nhà nhé

Quang trọng ở dưới chỗ người nhận tiền phải kí,ghi rỏ họ tên đầy đủ rỏ ràng là được.

B

bong hoang

Trung cấp
4/9/08
77
2
8
47
Linh Đàm - HM - HN
KHông quan trọng, miễn là người nhận tiền ký, ghi rõ họ tên đầy đủ. Chúc bạn thành công!

Q

qlds8

Guest
29/5/09
6
0
1
37
Hải Phòng
Chỉ sợ ở trên người nộp tên ghi tên cá nhân thôi, chứ ghi tên công ty thì càng đúng chứ sao

R

Rungvietbac

Cao cấp
8/5/08
300
0
16
TP Thái Nguyên
Mình cũng muốn hỏi các bạn: Công ty mình thường lập phiếu chi ghi tên người của công ty mình đã mua hàng về. Nội dung ghi là thanh toán tiền hàng theo hoá đơn số... Khi dùng phần mềm, để tiện theo dõi công nợ Phải thu phải trả TK 131 và 331, mình ghi tên công ty mà mình cần thanh toán công nợ, còn phần người nhận (hay nộp) tiền thì ghi tên người mua (hay bán) hàng của bên mình. Như thế có được không vậy? Nếu không được thì mình nên làm thế nào để tiện theo dõi công nợ?
Giúp mình với nhé.
Mình cám ơn cả nhà!

Q

quytda

Cao cấp
10/11/08
1,148
3
38
055
Mình cũng muốn hỏi các bạn: Công ty mình thường lập phiếu chi ghi tên người của công ty mình đã mua hàng về. Nội dung ghi là thanh toán tiền hàng theo hoá đơn số... Khi dùng phần mềm, để tiện theo dõi công nợ Phải thu phải trả TK 131 và 331, mình ghi tên công ty mà mình cần thanh toán công nợ, còn phần người nhận (hay nộp) tiền thì ghi tên người mua (hay bán) hàng của bên mình. Như thế có được không vậy? Nếu không được thì mình nên làm thế nào để tiện theo dõi công nợ?
Giúp mình với nhé.
Mình cám ơn cả nhà!

Bạn ghi họ tên người nhận(nộp) tiền, ở hàng địa chỉ bạn ghi tên cty mà bạn bán(mua),trên TK công nợ bạn theo dõi tên cty cho tiện,nhớ ở phía dưới phải có chữ ký ghi rỏ họ tên đầy đủ nhé.

T

tiuboiboi

Trung cấp
20/8/08
139
1
0
38
Tân Thạnh
Công ty mình thì nhân viên trong cty ký vào chỗ người nộp tiền và người nậhn tiền mà đúng hơn là GĐ và PGĐ của cty, nên tất nhiên 2 chỗ đó họ ký vào.

R

Rungvietbac

Cao cấp
8/5/08
300
0
16
TP Thái Nguyên
Công ty mình thì nhân viên trong cty ký vào chỗ người nộp tiền và người nậhn tiền mà đúng hơn là GĐ và PGĐ của cty, nên tất nhiên 2 chỗ đó họ ký vào.
Mình nghĩ là nếu người của công ty mình ký vào chỗ người nhận (nộp) tiền thì người đó phải là người mua (bán) hàng chứ sao lại là GĐ và PGĐ?
Vì người mua hàng sẽ nhận tiền để mang đi thanh toán, còn người bán hàng sẽ thanh toán tiền của khách hàng mang về nộp quỹ tiền mặt của công ty.

T

thienthan3006

Sơ cấp
10/10/09
21
0
1
37
ha noi
Nếu công ty bạn ma quy mô bé thì giám đốc cũng có thể kiêm luôn cả phần viêc của nhân viên mà.nên giám đốc ký vào chỗ nhận tiền và thu tiền là điều tất nhiên.công ty mình cũng vậy.chúc bạn vui ve nha

N

nikko

Sơ cấp
20/8/09
43
0
6
Hòa Bình
Giúp mình với nhé.
Mình cám ơn cả nhà!

Minh cung gap truong hop giong ban, nếu trong phiếu chi mình ghi tên người nhận là người của công ty mình, mà địa chỉ bên dưới mình ghi tên công ty ma mình mua bán thì k vấn đề j a?thanks

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA