có làm báo cáo thuế đối với chi nhánh hạch toán phụ thuộc hay không?

• Thread starter vpls
  • Ngày gửi
V

vpls

Guest
1/10/09
12
0
0
tp.HCM
chào cả nhà! Em muốn hỏi cty em có chi nhánh nhưng đk hạch toán phụ thuộc thì hàng tháng có phải làm b/c thuế gửi cơ quan Thuế không? hay chỉ cần Cty em làm còn chi nhánh thì chỉ làm GTGT đầu vào. đầu ra, gửi Cty em thôi. Xem như nội bộ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nguyen thi khen

Guest
20/8/09
1
0
0
39
bac giang
minh cung nghi nhu ban. vi cty da lam tat ca roi thi chi nhanh chi phai bao cao noi bo thoi chu ko phai bao cao voi co quan thue nua.

T

thaotp2612

Sơ cấp
14/9/09
7
0
0
Ha Noi
chào anh chị, em là thanh viên mới

Anh chị giúp em với. Em là kế toán mới vào làm tại một văn phòng đại diên của một công ty may mặc tại Đan Mạch.
- Em không nắm được những chi phí nào thì được phép chi trả bằng tiền tại văn phòng. -- Những chi phí như mua vật tư để làm quần áo mẫu ( ko bán ) thì có được chi trả tại văn phòng hay không?
- Cuối năm làm báo cáo hoạt động với Sở thương mại thì phải làm như thế nào ?
- Văn phòng em mới chuyển địa điểm nên có bán lại toàn bộ nội thất văn phòng cho khách hàng thuê mới đến. Trao đổi mua bán này không có hoá đơn, chứng từ, hay hợp đồng gì cả, nhưng người mua đã chuyển số tiền vào tài khoản của văn phòng với nội dung chi trả tiền mua nội thất văn phòng. Văn phòng em làm việc như vậy có là sai nguyên tắc không. Sau này cơ quan thuế có truy ra được vấn đề này không? Và sẽ bị xử lý như thế nào ?
Mong anh chị giúp đỡ em

maytim83

maytim83

Cao cấp
23/7/09
303
2
16
Sông Thu êm đềm...
chào cả nhà! Em muốn hỏi cty em có chi nhánh nhưng đk hạch toán phụ thuộc thì hàng tháng có phải làm b/c thuế gửi cơ quan Thuế không? hay chỉ cần Cty em làm còn chi nhánh thì chỉ làm GTGT đầu vào. đầu ra, gửi Cty em thôi. Xem như nội bộ.

Chào em,công ty em có chi nhánh hạch toán phụ thuộc nhưng nếu chi nhánh ở khác tỉnh có hoạt động sản xuất có phát sinh tạo ra doanh thu thì em vẫn phải kê khai thuế hằng tháng, Và vẫn nộp thuế ở chi nhánh đó em.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA