Tính chi phí % trăm môi giới khi bán hàng

• Thread starter Tran Thi Huong
  • Ngày gửi
T

Tran Thi Huong

Guest
23/7/05
95
0
0
Ha noi
Chào cả nhà !
Mình có nghiệp vụ này cần cả nhà giứp.Công ty mình chuyên bán xe ôtô, có khoản % môi giới cho người giới thiệu khách mua xe. Trước đây, minh cứ khấu trừ 10 % nộp thuế thay cho đối tác, nhưng theo quy định mới của luật TTNCN , mình chưa biết làm thế nào để khoản chi phi kia duoc cho la hợp lý ,hợp lệ. Bác nào rành cài này, giúp minh với nhe ! mình xin chân thành cảm ơn ! mình đang cần gấp gấp

Khóa học Quản trị dòng tiền
R

ruahantaesuk

Guest
10/9/09
37
0
0
haiphong
bạn tính chi phí này vào chi phí bán hàng 641 thôi

M

myquynh304

Guest
13/3/08
41
0
6
39
TPHCM
chi phí hoa hồng môi giới

Thế có được tính vào chi phí Thuế TNDN không bạn, nếu được thì cần những chứng từ gì

vẫn được tính vào chi phí hợp lý với điều kiện là có hợp đồng với người được nhận, phiếu chi và tờ khai đã trích 10% của người đó
hiện tại mình làm vậy, bạn nào có ý nào nữa thì post nha.

H

hoakiemtoan

Trung cấp
16/2/09
122
0
0
41
quang binh
vẫn được tính vào chi phí hợp lý với điều kiện là có hợp đồng với người được nhận, phiếu chi và tờ khai đã trích 10% của người đó
hiện tại mình làm vậy, bạn nào có ý nào nữa thì post nha.
Tờ khai trích 10% là như thế nào hả bạn ? có thể nói rỏ hơn không

R

ruahantaesuk

Guest
10/9/09
37
0
0
haiphong
Bạn làm một tờ khai thông thường,hay làm một quyết định của Giám đốc về việc chi hoa hồng % cụ thể cho người nào trung gian với mỗi sp bán đc,tỉ lệ là bao nhiêu
Sau đó nhờ GD ký
nhé.Và chi phí này là hoàn toàn hợp lý khi tính vào CPDN và đc tính thuế nhé!!

D

dothuhuong282

Trung cấp
2/11/06
166
2
0
Ngôi nhà hạnh phúc
- bạn làm văn bản giống như biên bản HĐQT hay của GĐ ký, ghi rõ mức hoa hồng chi cho môi giới, mỗi lần chi bạn trích lại 10% và kê và nộp thuế TNCN.
Thường các doanh nghiệp họ xây dựng theo giá bán:
Ví dụ người giới thiệu khách mua xe giá đến 500triệu, tỷ lệ hoa hồng là 1%
Trên 500tr đến 1ty 1% - 1,2%
.....
Tỷ lệ phần % này thường để ở mức động từ ... đến như ví dụ trên. Còn cái tỷ lệ thực thì phụ thuộc vào % mà dn trích cho người môi giới. chi cao để tỷ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA