Hoàn thuế giá trị gia tăng

• Thread starter Chip coi117
  • Ngày gửi
C

Chip coi117

Guest
12/6/09
15
0
0
Ha Noi
công ty tớ 04 tháng liên tục đều chưa khấu trừ hết thuế GTGT. Vây tớ có bặt buộc phải làm thủ tục để hoàn thuế hay không? nếu tớ cứ để như vậy thì có sao không? có bạn nào biết chỉ tớ với nhé.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Hoa Mai

Hoa Mai

Trung cấp
25/2/05
141
0
16
41
Binh Duong
công ty tớ 04 tháng liên tục đều chưa khấu trừ hết thuế GTGT. Vây tớ có bặt buộc phải làm thủ tục để hoàn thuế hay không? nếu tớ cứ để như vậy thì có sao không? có bạn nào biết chỉ tớ với nhé.

Không ai giới hạn thời gian để bạn xin hoàn thuế, bạn không xin hoàn thì để đó, khi nào có đầu ra thì khấu trừ, hoặc khi nào bạn muốn hoàn thì làm HS xin hoàn

R

Rungvietbac

Cao cấp
8/5/08
300
0
16
TP Thái Nguyên
Nếu số tiền thuế đó lớn thì bạn có thể xin hoàn để lấy số tiền đó phục vụ kinh doanh, nhưng mình thấy mọi người nói là thủ tục hoàn thuế lằng nhằng lắm.
Nếu số tiền đó ít thì cứ để đó, khi nào có đầu ra thì khấu trừ luôn. Đỡ phải đi lại nhiều.

Bong05

Bong05

Bà già khó tính
6/1/07
1,923
11
38
Nam Dinh

Bốn tháng chưa khấu trừ hết thuế GTGT. Nhưng giá trị thuế GTGT Công ty bạn còn được khấu trừ là bao nhiêu?
Nếu nhỏ thì bạn cứ để khấu trừ tiếp nếu từ 200tr thì bạn nên làm thủ tục hoàn thuế . Tuy nhiên nếu Cty chưa cần đến số vốn lưu động đó thì theo mình bạn nên để khấu trừ dần vào các kỳ thuế tiếp theo. Không bắt buộc phải hoàn thuế!

C

Chip coi117

Guest
12/6/09
15
0
0
Ha Noi
Cảm ơn nhiều nhé, tớ cứ sợ là sau 03 tháng không khấu trừ hết là phải hoàn, chứ tớ thấy làm thủ tục hoàn lằng nhằng lăm.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA