xây dựng kho trên mb thuê

• Thread starter heodat86
  • Ngày gửi
H

heodat86

Guest
1/10/09
4
0
0
37
gialai
công ty em sx nông lâm sản có thuê mặt bằng t/g 3 năm 4tr/tháng.bây giờ xây kho để chứa hàng nhưng cty tự mua vật liệu và thuê nhân công để làm, bảng thiết kế thì người ta làm dùm,em lên thuế hỏi các khoản chi đó có được tính vào chi phí hay trích khấu hao ko thì bên thuế nói ko dc.Họ nói t/g thuê phải trên 15 năm hoặc là giấy tờ đất phải đứng tên cty thì mới đưa vào chi phí dc.Giờ em ko biết làm sao hết kho thì đang xây phải làm thế nào để dc đưa vào chi phí có anh chị nào biết giúp em với.

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hoakiemtoan

Trung cấp
16/2/09
122
0
0
41
quang binh
công ty em sx nông lâm sản có thuê mặt bằng t/g 3 năm 4tr/tháng.bây giờ xây kho để chứa hàng nhưng cty tự mua vật liệu và thuê nhân công để làm, bảng thiết kế thì người ta làm dùm,em lên thuế hỏi các khoản chi đó có được tính vào chi phí hay trích khấu hao ko thì bên thuế nói ko dc.Họ nói t/g thuê phải trên 15 năm hoặc là giấy tờ đất phải đứng tên cty thì mới đưa vào chi phí dc.Giờ em ko biết làm sao hết kho thì đang xây phải làm thế nào để dc đưa vào chi phí có anh chị nào biết giúp em với.

Bạn vào mục xây dựng kho của data86 ấy mọi người cũng đang bàn luận chủ đề của bạn đó

Sửa lần cuối:
H

heodat86

Guest
1/10/09
4
0
0
37
gialai
em cũng đã đọc ý kiến của mọi người rồi, nhưng mà em hỏi bên thuế thì họ nói ko được đưa vào chi phí gì hết, bây giờ số tiền xây kho đó em chẳng biết hạch toán thế nào nữa

H

hoakiemtoan

Trung cấp
16/2/09
122
0
0
41
quang binh
em cũng đã đọc ý kiến của mọi người rồi, nhưng mà em hỏi bên thuế thì họ nói ko được đưa vào chi phí gì hết, bây giờ số tiền xây kho đó em chẳng biết hạch toán thế nào nữa
Thế em phải hỏi lại các bác thuế một lần nữa là dựa vào căn cứ pháp lý nào mà các bác loại nó ra khỏi chi phí chứ, bỡi vì chi phí doanh nghiệp bỏ ra là có thật và em cũng có đầu đủ hóa đơn chứng từ thì chứng minh được là nó có thật, nếu các bác ấy cứ lòng vòng em làm công văn hỏi ý kiến bộ tài chính vậy

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA