Hỏi về bộ hồ sơ TSCD tự xây dựng

• Thread starter hoakiemtoan
  • Ngày gửi
H

hoakiemtoan

Trung cấp
16/2/09
122
0
0
41
quang binh
Công ty mình có hai nhà xưỡng và hai văn phòng tự xây dựng, mà mình vẫn chưa biết bộ hồ sơ phải lập cho các tài sản trên cần những gì? bác nào biết giúp mình với, cảm ơn nhiều nghe

Khóa học Quản trị dòng tiền
Perfume_at

Perfume_at

Cao cấp
3/6/09
787
13
18
Hà Nội
Toàn bộ chứng từ từ khi bắt đầu đến khi kết thúc công trình nghiệm thu bàn giao đưa vào sử dụng : Báo cáo kinh tế, phương án hoặc báo cáo nghiên cứu khả thi, dự toán và các quyết định được duyệt, hồ sơ đấu thầu, hợp đồng, biên bản nghthu, quyết toán vật tư, quyết toán công trình, thanh lý hợp đồng, hoá đơn,...
Nói chung tất cả chứng từ chứng minh giá trị công trình hoàn thành bàn giao

T

thd6758

Cao cấp
4/5/07
2,280
119
63
Hà Nội
Công ty mình có hai nhà xưỡng và hai văn phòng tự xây dựng, mà mình vẫn chưa biết bộ hồ sơ phải lập cho các tài sản trên cần những gì? bác nào biết giúp mình với, cảm ơn nhiều nghe

Cần tất cảc các loại hồ sơ, chứng từ, tài liệu liên quan đến công trình xây dựng kêt từ khi bắt dầu thực hiện đến khi kết thúc công trình đưa vào sử dụng.

H

hoakiemtoan

Trung cấp
16/2/09
122
0
0
41
quang binh
Thế bên mình chỉ có hóa đơn nguyên vật liệu, chi phí nhân công Có được không nhỉ?

K

Kungfupanda

Sơ cấp
11/9/09
11
0
0
HCM
Chà, chỉ có hoá đơn nguyên vật liệu và chi phí nhân công thì có vẻ như là còn thíêu đó. Còn các chứng từ về chi phí quản lý liên quan nữa chăng? Rùi chi phí khấu hao TSCĐ cho máy thi công,...??

V

vuonghungkt

Guest
1/10/09
2
0
0
Tp.Vinh
Em nghĩ thế này nè
Để hợp lệ cần có quyết định đầu tư, Dự toán thi công, bản thiết kế công trình, quyết toán công trình (ban giao, nghiệp thu,..) Hoá đơn chứng minh giá trị công trình. giấy phép xây dựng

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA