Hoá đơn sai địa chỉ, sai tên cty, nhưng mã số thuế đúng????

• Thread starter Mathien
  • Ngày gửi
M

Mathien

Guest
Trong tháng 9 mình có hoá đơn GTGT hàng nhập khẩu của Hải quan xuất, nhưng thông tin về tên công ty, địa chỉ mình họ lại ghi tên cũ và địa chỉ cũ trước đây mình đã thay đổi lâu rồi. Bây giờ phải làm sao???? Mình có được kê khai bình thường ko? Nếu khai thì có làm sao ko? số tiền nộp thuế >100 triệu. Giúp mình với.

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

Mathien

Guest
Còn một vấn đề này nữa, HQ ghi sai tiền thuế bây giờ phải làm sao???? Giúp tôi với. Tất cả trên cùng một hoá đơn.:((

R

Rungvietbac

Cao cấp
8/5/08
300
0
16
TP Thái Nguyên
Thế thì cái hoá đơn đó bạn đề nghị huỷ và xuất lại cái khác là tốt nhất.
Sai tên, sai địa chỉ, sai số tiền. Chỉ sai 1 trong 3 thứ đó thì bạn đã nên đề nghị huỷ rồi. Mà hoá đơn của bạn lại sai cả 3 thứ thì tiếc làm gì?
Theo mình thì như vậy.
Chúc bạn thành công!

T

Thuyanbebong

Guest
24/9/09
1
0
0
hanoi
chào các bạn, hoá đơn mình nhận được cũng ghi sai địa chỉ của công ty Cầu Diễn thành Cầu Giầy.Nếu xoá đi viết lại có được không
các bạn xem giúp mình nha
Thanks

J

Jima

Guest
25/9/09
5
0
0
39
Ha Noi
Trong tháng 9 mình có hoá đơn GTGT hàng nhập khẩu của Hải quan xuất, nhưng thông tin về tên công ty, địa chỉ mình họ lại ghi tên cũ và địa chỉ cũ trước đây mình đã thay đổi lâu rồi. Bây giờ phải làm sao???? Mình có được kê khai bình thường ko? Nếu khai thì có làm sao ko? số tiền nộp thuế >100 triệu. Giúp mình với.

nói chung là bạn sẽ không kê khai được luôn đâu
bạn phải gửi lại chi cục hải quan đó để cho họ sửa lại hoá đơn đó cho bạn đã khi nào đúng thì bạn hãy kê khai sau nhé?
chúc bạn thành công.

J

Jima

Guest
25/9/09
5
0
0
39
Ha Noi
nói chung là bạn sẽ không kê khai được luôn đâu
bạn phải gửi lại chi cục hải quan đó để cho họ sửa lại hoá đơn đó cho bạn đã khi nào đúng thì bạn hãy kê khai sau nhé?
chúc bạn thành công

lyly040609

lyly040609

Trung cấp
18/6/09
107
0
16
MTTN
Hóa đơn này phải hủy thôi chứ ko có cách gì để giải quyết đâu bạn. Chậm một chút mà chắc ăn nhé!
Chúc bạn thành công!

L

linht

Guest
4/8/09
2
0
0
295/5/2 Tan Hoa Dong
Neu hoa đon cua ban nhan đươc bị sai, thì bạn nên yêu cầu bên đối tác huỷ tờ đó và xuất lại tờ khác, vì không thể xoá được đâu nhé. Chúc bạn thành công.........

le thi le toan

le thi le toan

Cao cấp
4/8/09
305
2
0
Sài Gòn - Đà Lạt
chào các bạn! giúp mình với
ông Sếp mình mới mua xe gắn máy trị giá 14.500.000đ (cả VAT), có hóa đơn GTGT. vậy hóa đơn đó có được khấu trừ thuế cho công ty không?
vì mình thấy chỉ được khấu trừ hàng mua vào phục vụ cho sản xuất kinh doanh, còn xe gắn máy ko biếết thế nào. các bạn giúp mình với nhá!

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
ông Sếp mình mới mua xe gắn máy trị giá 14.500.000đ (cả VAT), có hóa đơn GTGT. vậy hóa đơn đó có được khấu trừ thuế cho công ty không?
vì mình thấy chỉ được khấu trừ hàng mua vào phục vụ cho sản xuất kinh doanh, còn xe gắn máy ko biếết thế nào. các bạn giúp mình với nhá!
Sếp mua xe mà Cty đứng tên hay sếp, nếu Cty đứng tên thì bạn vẫn khấu trừ và khấu hao TS bình thường, còn sếp đứng tên thì không liên can gì đến Cty.

M

mozinh

Guest
Tscd

Theo mình nếu chiếc xe đó mua để phục vụ cho nhu cầu giao nhận hàng hoá hoặc những công việc liên quan thì bạn vẫn có thể đưa vào TSCD và phân bổ dần chi phí. Chúc bạn may mắn và thành công.

L

Luc van

Guest
Theo mình nếu chiếc xe đó mua để phục vụ cho nhu cầu giao nhận hàng hoá hoặc những công việc liên quan thì bạn vẫn có thể đưa vào TSCD và phân bổ dần chi phí. Chúc bạn may mắn và thành công.

Sao mà được???

Nêu công ty đứng tên mua có Tên, địa chỉ, MST cty thì mới được kê khai khấu trừ và đưa vào TSCĐ, phân bổ dần.

còn ngược lại thì không, bạn nhé!

Chúc thàng công!

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
L

Luc van

Guest
chào các bạn, hoá đơn mình nhận được cũng ghi sai địa chỉ của công ty Cầu Diễn thành Cầu Giầy.Nếu xoá đi viết lại có được không
các bạn xem giúp mình nha
Thanks

ko được!

huỷ ngay bạn ak! làm biên bản huỷ, rồi yêu cầu họ xuất lại cho mình là ok

chúc thàng công!

lyly040609

lyly040609

Trung cấp
18/6/09
107
0
16
MTTN
Sao mà được???

Nêu công ty đứng tên mua có Tên, địa chỉ, MST cty thì mới được kê khai khấu trừ và đưa vào TSCĐ, phân bổ dần.

còn ngược lại thì không, bạn nhé!

Chúc thàng công!

Ý mình cũng zậy đó!

N

nguyenloan83

Guest
Nếu xe máy đó đứng tên đăng ký người mua là Công ty của bạn thì vẫn kê khai bình thường vì đó là tài sản của công ty.Nhưng nếu xếp của bạn đứng tên cá nhân thì không được kê khai vào đâu.
Mình nghĩ như vậy!bạn tham khảo thêm nhé.

L

lennt

Guest
31/3/09
19
0
0
Bến Trần Gian

Có hai trường hợp:
1: Nếu người mua đứng tên là Ông sếp bạn, giấy tờ xe cũng là ông ấy mua, hóa đơn ko có mã số thuế của công ty, thì ko được đưa vào
2: Nếu lúc mua hàng, ông Sếp để tên là tên công ty, mã số thuế, cửa hàng xe máy xuất hóa đơn cho công ty thì cứ đưa vào như bình thường.

Mình cũng mua xe, nhưng đăng ký nhờ tên của công ty :dance2:, vẫn khấu trừ như bình thường bạn ạ

G

gaibacninh

Sơ cấp
20/10/09
13
0
0
38
bắc ninh - Việt Nam
Hóa đơn sai nhiều thế thì phải hủy thôi, bạn gửi lại bên xuất và yêu cầu họ xuất lại hóa đơn khác cho đúng nhé. Vì nếu chỉ sai một trong ba thứ đó thôi (Tên, địa chỉ, tiền thuế) thì đã phải hủy rồi. Bên xuất sẽ lập biên bản hủy hóa đơn và cho bên bạn ký vào biên bản hủy đó. Sau đó họ xuất lại cho mình.

C

chin su

Trung cấp
16/5/09
54
0
0
hoang mai
nếu có HĐ tên công ty và thanh toán bằng chuyển khoản thì vẫn được khấu trừ bình thường và như vậy thì chiếc xe đó jo trở thành tài sản cố định của công ty bạn nhé.

C

chin su

Trung cấp
16/5/09
54
0
0
hoang mai
mình nhầm chút HĐ đó nhỏ hơn 20 tr do đó thanh toán bằng tiền mặt cũng dc. hihi

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA