Điều chỉnh kê khai thuế GTGT

• Thread starter Lager22
  • Ngày gửi
L

Lager22

Guest
3/4/09
34
2
8
Hanoi
Tháng trước em có kê khai sai 1 hóa đơn đầu ra, hóa đơn này chịu thuế GTGT 0%. Giờ không biết điều chỉnh thế nào. Hỏi bên thuế họ bảo điều chỉnh luôn vào 1-1 GTGT, tức là mình làm lại 1 tờ 1-1GTGT của tháng trước rồi nộp cho bên thuế?????

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
bendoihiuquanh

bendoihiuquanh

Cao cấp
10/7/08
238
0
0
TP. HCM
Tháng trước em có kê khai sai 1 hóa đơn đầu ra, hóa đơn này chịu thuế GTGT 0%. Giờ không biết điều chỉnh thế nào. Hỏi bên thuế họ bảo điều chỉnh luôn vào 1-1 GTGT, tức là mình làm lại 1 tờ 1-1GTGT của tháng trước rồi nộp cho bên thuế?????

Bạn phải nói rõ bạn kê khai sai như thế nào ... nếu ảnh hưởng đến số thuế GTGT phải nộp thì làm mẫu 01KHBS, còn trường hợp không ảnh hưởng đến số thuế phải nộp thì làm công văn giải trình và nộp lại tờ khai.

L

Lager22

Guest
3/4/09
34
2
8
Hanoi
Cái này là hoá đơn chịu thuế GTGT 0%, nghĩa là không phải nộp bất cứ 1 cái gì cả. Em kê khai sai giá trị hoá đơn, không kê khai sai thuế GTGT vì trong hoá đơn có thuế đâu. Vậy chắc nộp lại tờ khai 1-1 GTGT là đủ. Còn công văn giải trình làm thế nào vậy các bác?? Có cần theo mẫu gì không?

L

lethanhngabbc

Guest
14/9/09
1
0
0
Tp.Hồ Chí Minh
Giải thể công ty

Chào các anh chị em,
Công ty tôi đang làm rất tốt nhưng do các thành viên trong BQT luôn bất đồng quan điểm nên dẫn tới việc giải thể công ty. Các anh chị cho tôi hỏi :Giải thể công ty mất bao lâu?cần làm những thủ tuc như thế nào?

T

thunga89

Guest
4/5/09
1
0
0
34
HD
Cả nhà ơi! cho em hỏi tháng trước em kê khai thiếu mất 1 hoá đơn GTGT bán ra thuế suất 10% tiền thuế của hoá đơn là 306.000.000Đ.nếu kê khai điều chỉnh thì được trong vòng bao lâu hay là sang tháng nay em phải kê khai điều chỉnh lại ngay ạ????????????

lyly040609

lyly040609

Trung cấp
18/6/09
107
0
16
MTTN
Cả nhà ơi! cho em hỏi tháng trước em kê khai thiếu mất 1 hoá đơn GTGT bán ra thuế suất 10% tiền thuế của hoá đơn là 306.000.000Đ.nếu kê khai điều chỉnh thì được trong vòng bao lâu hay là sang tháng nay em phải kê khai điều chỉnh lại ngay ạ????????????

Úi chết em ơi! Bây giờ thì em phải điều chỉnh ngay trong tháng này chứ còn thời gian bao lâu nữa hả em?
ko những điều chỉnh mà em còn phải nộp số tiền thuế trên + 0,05%*số ngày chậm nộp*số tiền chậm nộp nữa em à. Cái này là do em vô tình hay cố ý để quên vậy??? Nếu là vô tình thì khổ rồi em ơi, cái hóa đơn có trị giá lớn vậy mà em cũng để quên được, xui xẻo cho em quá.
Chúc em mau chóng thoát khỏi ải này.

nghiavanhn

nghiavanhn

Trung cấp
30/6/08
74
2
8
Ha Noi
Kê khai bổ sung bất cứ lúc nào bạn phát hiện ra lỗi sai.

bendoihiuquanh

bendoihiuquanh

Cao cấp
10/7/08
238
0
0
TP. HCM
Có ai gặp trường hợp của em chưa???? Help!!!!

Em làm công văn giải trình, ghi rõ tại sao nhầm lẫn (so sơ sót ...) rồi kẹp với 1-1 GTGT nộp là xong. :015:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA