chi phí công tác cho lãnh đạo

• Thread starter coidong
  • Ngày gửi
C

coidong

Sơ cấp
7/8/09
49
0
6
ha noi
Công ty em tháng này trả chi phí công tác cho 1 xếp trên 20triệu( thật ra xếp này chỉ trên danh nghĩa thôi, tại cty gia đình mà, nên nếu người trong gia đình đi đâu về đều được công ty thanh toán chi phí). Em cho khoản này vào 642 đc ko. Em thấy ko hợp lý lắm vì số tiền cao quá, giúp em với nhé!!!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
La An

La An

thianan73@yahoo.com.vn
18/10/07
818
1
18
Cần thơ
Công ty em tháng này trả chi phí công tác cho 1 xếp trên 20triệu( thật ra xếp này chỉ trên danh nghĩa thôi, tại cty gia đình mà, nên nếu người trong gia đình đi đâu về đều được công ty thanh toán chi phí). Em cho khoản này vào 642 đc ko. Em thấy ko hợp lý lắm vì số tiền cao quá, giúp em với nhé!!!!
làm sáo mà đươc nhỉ , phí Công tác lớn vậy mà có kí hay nhận được cái hợp đồng làm ăn nào lớn ko ,nếu ko có thi ko hợp lệ

C

coidong

Sơ cấp
7/8/09
49
0
6
ha noi
Chẳng phải kí kết hợp đồng j cả, nếu vậy thì cho vào đâu đc hả bác. Em đang lúng túng về vấn đề này. Nếu cho vào đó ko hợp lệ thì cho vào đâu cho hợp lý số tiền này đây????????????

P

pbichloan

Trung cấp
9/6/09
68
1
8
Bình Dương
Nếu cty bạn là cty thương mại; Mình nghĩ là bạn phân bổ vào 156(1,2...) chi phí mua vật tư - hay 6421 - chi phí bán hàng ; nếu bạn sử dụng QĐ 48, 6278 - chi phí khác SXC hay 6417-8 chi phí bán hàng, như thế không bắt buộc phải ký được hợp đồng hay không

P

pbichloan

Trung cấp
9/6/09
68
1
8
Bình Dương
Xin lỗi, mình viết bị thiếu:
Nếu cty bạn là cty thương mại; Mình nghĩ là bạn phân bổ vào 156(1,2...) chi phí mua vật tư - hay 6421 - chi phí bán hàng ; nếu bạn sử dụng QĐ 48,
còn nếu bạn sử dụng QĐ 60 thì phân bổ 6278 - chi phí khác SXC hay 6417-8 chi phí bán hàng, như thế không bắt buộc phải ký được hợp đồng hay không

V

vanthiep

Sơ cấp
15/9/09
9
0
0
37
Hà Nội
Pbichloan ơi cho mình hỏi với nè? những khoản chi phí mua vật tư, và chi phí bán hàng thì cũng cần phải có hoá đơn chứng từ thì mới được coi là chi phí hợp lý chứ nhỉ? mình cũng muốn đẩy vào đó nhưng sợ người ta yêu cầu hoá đơn chứng từ thì mình chịu không có. Biết làm sao đây, mong bạn giúp đỡ.

M

MrTien

Trung cấp
9/6/09
82
0
0
40
Nha
Chi phí gì thì cũng cần hoá đơn chứng từ
Không có thì chịu, biết đường nào mà hạch toán.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA