Ghi nhầm trên báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn

• Thread starter thudat
  • Ngày gửi
T

thudat

Guest
30/6/09
24
0
0
hai duong
Anh chị ơi, giúp em với.Tháng 7 bên em mua 1 quyển hoá đơn mới có 50 tờ, nhưng em làm tờ khai báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn của tháng 7 trong cột số hoá đơn mới lĩnh hoặc đăng ký sử dụng là 49 tờ.Hix. đến tháng này em mới phát hiện ra sai.Liệu ký kê khai thuế này em làm lại tờ kê khai thuế của mấy tháng trước nộp cho thuế được ko ahj

Khóa học Quản trị dòng tiền
La An

La An

thianan73@yahoo.com.vn
18/10/07
818
1
18
Cần thơ
Anh chị ơi, giúp em với.Tháng 7 bên em mua 1 quyển hoá đơn mới có 50 tờ, nhưng em làm tờ khai báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn của tháng 7 trong cột số hoá đơn mới lĩnh hoặc đăng ký sử dụng là 49 tờ.Hix. đến tháng này em mới phát hiện ra sai.Liệu ký kê khai thuế này em làm lại tờ kê khai thuế của mấy tháng trước nộp cho thuế được ko ahj
bản điều chỉnh mấy tờ khai cũ rùi nộp lại
thân :015:

T

thudat

Guest
30/6/09
24
0
0
hai duong
hix, có nghĩa là em làm lại mấy tờ khai báo cáo tình hình sử dụng hoá dơn hả chi.Rồi nộp cho người ta.Liệu thuế có đồng ý không chi nhỉ.Và còn ngày tháng ghi chỗ giám đốc ký đấy là ghi ngày của mấy tháng trước hay ghi ngày của tháng này

Sửa lần cuối:
B

bomby79

Sơ cấp
6/8/09
25
5
3
TP.HCM
hix, có nghĩa là em làm lại mấy tờ khai báo cáo tình hình sử dụng hoá dơn hả chi.Rồi nộp cho người ta.Liệu thuế có đồng ý không chi nhỉ.Và còn ngày tháng ghi chỗ giám đốc ký đấy là ghi ngày của mấy tháng trước hay ghi ngày của tháng này

bạn làm lại tờ khai sdhđ tháng viết sai, rồi lên CQT nộp cho người quản lý của công ty bạn.

hoalan_chi

hoalan_chi

Cao cấp
Tờ khai báo THSD hóa đơn này em chỉ cần điều chỉnh lại cho đúng và lên gặp quản lý thuế của DN em để xin nộp thay thế bản củ .Đừng lo lắng quá!
Chúc em may mắn!:015:

V

vothikimchi

Sơ cấp
8/9/09
3
1
0
Đa Nang
cái này thì đơn giản thôi bạn ơi. Bạn chỉ cần làm lại bảng tình hình SDHD sai của tháng trước rồi nộp lại thôi. Ngày tháng thì bạn ghi ngày tháng trước.

T

thudat

Guest
30/6/09
24
0
0
hai duong
không được rồi anh chi ơi, em lên hỏi thì chị ở cơ quan thuế bảo phải có công văn để xin thay thế báo cáo tình hình sử dụng hoá dơn đó cơ. Mà em chưa nhìn thấy mẫu công văn ấy như thế nào.Anh chị nào có mẫu thì gửi cho em với.

L

lgmphuong2109

Guest
4/5/09
29
0
0
43
Mỹ Đình
không được rồi anh chi ơi, em lên hỏi thì chị ở cơ quan thuế bảo phải có công văn để xin thay thế báo cáo tình hình sử dụng hoá dơn đó cơ. Mà em chưa nhìn thấy mẫu công văn ấy như thế nào.Anh chị nào có mẫu thì gửi cho em với.

Tớ cũng đã từng như bạn nhưng ko bị như bạn vì sao (lý do tế nhị chắc bạn tự hiểu chứ )

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA