Nghiệp vụ kế toán công trường

• Thread starter newaccounting
  • Ngày gửi
newaccounting

newaccounting

Cao cấp
29/6/09
274
2
0
Long An
Sắp tới em có nhận công việc làm kế toán công trường bán thời gian cho một Công ty xây dựng nhưng em băn khoăn không rõ về những công việc và trách nhiệm của Kế Toán Công Trường là như thế nào? Mong các anh chị có kinh nghiệm về vị trí này giúp đỡ!:dance2:

Khóa học Quản trị dòng tiền
Marlboro

Marlboro

Yes, I can !
27/7/08
739
19
18
Hà Nội
www.google.com
newaccounting

newaccounting

Cao cấp
29/6/09
274
2
0
Long An
Cám ơn anh Marlboro nhưng em muốn biết là nội dung công việc của kế toán công trường mà em không tìm thấy trong forum mà anh cho! Các anh chị biết về lĩnh vực này giúp em với.

newaccounting

newaccounting

Cao cấp
29/6/09
274
2
0
Long An
hình như lúc này mọi người tập trung vào sn webketoan hết rồi nên chủ đề của mình không thấy ai giúp đỡ hết! các anh chị có kinh nghiệm xin chỉ giáo!

M

myhiep256

Guest
26/3/08
4
0
1
Longan
Chào bạn!

Bạn mới đi làm hả. Mình cũng ở tân an nè. Còn bạn ở đâu. Mình thì làm việc trong môi trường Cty xây dựng lâu rồi. Có gì mình trao đổi nhé!.

Kế toán công trường thì đơn giản thôi. Tùy theo công ty họ yêu cầu như thế nào. Theo dõi nhập xuất vật tư, làm quyết toán vật tư, có thể theo dõi công nợ nữa..... Bạn làm công ty tên gì thế

newaccounting

newaccounting

Cao cấp
29/6/09
274
2
0
Long An
Chào bạn!

Bạn mới đi làm hả. Mình cũng ở tân an nè. Còn bạn ở đâu. Mình thì làm việc trong môi trường Cty xây dựng lâu rồi. Có gì mình trao đổi nhé!.
Kế toán công trường thì đơn giản thôi. Tùy theo công ty họ yêu cầu như thế nào. Theo dõi nhập xuất vật tư, làm quyết toán vật tư, có thể theo dõi công nợ nữa..... Bạn làm công ty tên gì thế

Vâng xin chào, và cảm ơn, nhưng không biết xưng hô thế nào mới phải?
Mình cũng ở Long An nhưng không làm ở Long An mà làm cho Cty Xây Dựng Thành Hưng ở TP.HCM, với Cty này mình chỉ làm bán thời gian thôi, trước kia mình cũng có làm cho 1cty xây dựng nhưng chỉ làm bên báo cáo thuế nên không có kinh nghiệm về bên này. Rất mong nhận được sự giúp đỡ của anh/chị.
à mà anh/chị hiện đang làm cho cty nào vậy?

M

myhiep256

Guest
26/3/08
4
0
1
Longan
Chào Bạn!
Mình tên là Mỹ Hiệp. Mình cũng đang làm ở TP.HCM. Nhưng sao bạn nhận làm bán thời gian hay vậy. Vậy bên bạn cơ cấu tổ chức bộ máy kế toán như thế nào. Chứ bên mình kế toán công trường là phải xuống công trường và việc phải làm là. chấm công, làm bảng lương, cùng thủ kho coi nhập xuất hàng hóa. và làm bảng quyết toán khi nhận hàng, làm báo cáo nhập xuất tồn, và theo dõi công nợ nữa..... còn nhiều thứ lắm. Mình làm bên Cty CP Đầu Tư Xây Dựng Thanh Niên.

H

hongho

Sơ cấp
25/10/09
3
0
1
38
tg
ban oi cho minh hoi
Sep minh noi cty co quyen bao cao so lieu trắng nguyen 1 năm. moi moi di lam nen ko biet? vay co dung ko?
co ai biet chi minh voi?

newaccounting

newaccounting

Cao cấp
29/6/09
274
2
0
Long An
ban oi cho minh hoi
Sep minh noi cty co quyen bao cao so lieu trắng nguyen 1 năm. moi moi di lam nen ko biet? vay co dung ko?
co ai biet chi minh voi?

Bạn nên viết bài có dấu để tránh nhầm lẫn,và bài không có dấu là vi phạm nội quy đó.
Số liệu trắng nghĩa là cả năm cty không hề phát sinh bất kỳ nghiệp vụ nào kể cả lương nhân viên luôn àh?

to Mỹ Hiệp, cty này là người quen của giám đốc bên mình. Bởi vì mình không rõ lắm về cơ cấu tổ chức, công việc cuả cty này nên mới nhờ bạn và các anh chị tư vấn giúp nè.
Bạn Mỹ hiệp có tham gia sn webketoan không vậy? nếu có mà đi một mình thì cho mình số đt đi có gì liên lạc đi chung, mình đi có 1 mình thôi!
à mà bạn đang ở quận mấy vậy?

M

meomap84

Guest
13/10/11
1
0
0
TP.HCM
chào bạn Mỹ Hiệp, minh cũng mới bắt đầu làm kt công trường, cty mình mới thành lập thang 04-2011, cty ở tp.HCM nhưng công trình ở L.A. Mong bạn giúp đỡ ,cảm ơn nhiều. Mail YM của mình: meobeokhoe

Q

quang1991

Guest
25/11/11
1
0
0
33
Dien ban quang nam
chào các bạn mình là nhân viên mói ra trường vừa xin di lam mong cac ban chi cach lam gium minh voi xin cam on !!!
anh ke toan truong cho so? minh lam ma chang chi ? cac nen minh chan biet cac ghi so? ai biet chi? minh voi nha
các sổ nhu bao cao chi tiet cong no khach hang . so chi tiet 1 thang em nop ve cong ty 1 lan dung ko a.
tra loi gium em cai em xin cam on hiii

T

tant3

Guest
16/8/13
2
0
0
nam dịnh
Ðề: Nghiệp vụ kế toán công trường

Xin chào mọi người ,o miình cũng đnag thử việc kế toán công trường , mà mình có một khó khăn đó là mình không học kế toán mà chỉ có người quen giới thiệu thôi , cho minh hỏi cân đối đầu ra đầu vào trong kế toán cônng trường như thế nào nhỉ , cảm ơn moị người nhiều

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA