Thuế TNDN tạm tính bị sai

• Thread starter oanhbom
  • Ngày gửi
O

oanhbom

Guest
17/9/09
5
0
0
tp.hcm
Chào cả nhà.Cho M hỏi tý
Quý trước m có làm tờ khai tạm tính bị sai hơi nhiều phần cp thực tế phát sinh trong kỳ:M ko biết quý này có làm lại ko?Cũng biết là chỉ tạm tinh.Mà biết sai rồi nếu để vậy thì quý này m có nên đưa phần chi phí đó vào chỉ tiêu 15 ko?(lỗ được chuyển trong kỳ).Hay m gi giảm ở kỳ này cp thực tế phát sinh để bù trừ quý trước (Ghi cp bằng 0 được ko?).Tại cty mình cũng chưa có doanh thu chỉ đang trong giai đoạn xây dựng.Mà nếu phải làm tờ khai điều chỉnh thì các bạn chỉ giúp m với vì thực tế m cũng chưa làm tờ khai điều chỉnh bao giờ
thanks cả nhà

Khóa học Quản trị dòng tiền
tinhbuonkt

tinhbuonkt

Mồ Côi Vợ
28/12/07
352
0
0
Nơi cuối chân trời
Không sao đâu bạn. Nếu CP sát thực tế thì tốt quá, nhưng sai thì cuối năm làm tờ khai Thuê TNDN cả năm đúng là ok rồi. Đừng lo lắng quá nhá. bạn cứ chuyển lỗ bình thường nếu Quý trước lỗ và quý này có lãi.

T

trucxanh87

Sơ cấp
15/11/08
6
0
0
98/42A NAM CHÂU, TP.HCM
vậy khi mình làm khai chi phí thực tế sai khoản 20 triệu, công ty mình có gọi là trốn thuế không vậy bạn? hic:wall:

D

DungVu

Guest
23/2/09
19
0
0
37
TpHCM
Chỉ theo ý kiến của riêng mình thôi nha! Không đúng thì xin mọi người chỉ giáo...

Sửa lần cuối:
D

DungVu

Guest
23/2/09
19
0
0
37
TpHCM
vậy khi mình làm khai chi phí thực tế sai khoản 20 triệu, công ty mình có gọi là trốn thuế không vậy bạn? hic:wall:

Hix! Nếu công ty bạn lỗ ngay từ đầu thì không sao.Nhưng mà ví dụ như lời mà bất cẩn kê sai như vậy là trốn thuế rồi còn đâu! "Tình ngay lý gian "rồi.Mình hiểu nhưng thuế không hiểu.......:004:

T

trucxanh87

Sơ cấp
15/11/08
6
0
0
98/42A NAM CHÂU, TP.HCM
chết rùi. Công ty minh thì lời chứ khôgn lỗ. Nhưng mà cái này mình chỉ là tạm tính thui mà chứ đâu có quyết toán đâu. Nhưng mà minh vẫn nộp thuế chỉ ít hơn thui

D

DungVu

Guest
23/2/09
19
0
0
37
TpHCM
Vậy thì chắc không sao đâu!Đang được hoãn nộp mà mình vẫn nộp là okie rồi! Vui ve bạn hen!^^

P

phan88

Guest
4/10/09
4
0
0
thaibinh
hi
còn mình cộng sai phần chi phí phát sinh trong kì của tờ khai quý này nộp lại bổ sung được kô bạn?

P

phan88

Guest
4/10/09
4
0
0
thaibinh
các bạn ơi giúp mình với
mình đang học còn chị mình thì đi làm rùi
ngoài làm ở cty chị còn làm bct cho 1 cty khác
giờ chị chỉ cho mình làm nhưng thấy sao đó
có nhìu cái c chỉ kì kì
như tờ khai thuế thu nhập tạm tính
phần doanh thu thì chị nói cộng lại của 3 tháng như trong bct
còn phần chi phí thực tế phát sinh thì ghi ít hơn chi phí trong bct
vậy co sao kô bạn
chị nói vì có nhiều thứ kô xài hết trong kì
ghi vậy có sao kô bạn
giúp mình với

P

phan88

Guest
4/10/09
4
0
0
thaibinh
ah còn phần kết chuyển lỗ trong kì
là sao vậy mình không hiiểu?

behipdethuong

behipdethuong

Trung cấp
5/1/09
149
0
0
Hà Nội
chết rùi. Công ty minh thì lời chứ khôgn lỗ. Nhưng mà cái này mình chỉ là tạm tính thui mà chứ đâu có quyết toán đâu. Nhưng mà minh vẫn nộp thuế chỉ ít hơn thui

Cuối năm còn quyết toán, thiếu thì phải đóng típ cơ mà, có chạy đc đi đâu đâu mà lo bạn ơi :D

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA