Không nộp kê khai thuế tháng cho doanh nghiệp mới thành lập

• Thread starter banglangtimyn
  • Ngày gửi
B

banglangtimyn

Guest
11/1/09
28
0
0
Bac Giang
Cho em hỏi mí a, Công ty chị em thành lập tháng 7/2009 và cuối tháng đó lấy mã số thuế v ĐKKD luôn. Nhưng mà do Kế toán bên đó không biết nên ko đi nộp thuế môn bài luôn tháng 7 đó, đén tháng 9 vừa rồi đã đi nộp tiền phạt, nhưng từ tháng 7 đến nay chưa nộp tờ khai thuế tháng trên phần mềm lần nào liêu có bị phạt ko a? Và có phải làm báo cáo thu nhập tạm tính quý 3/2009 ko a?

Khóa học Quản trị dòng tiền
tinhbuonkt

tinhbuonkt

Mồ Côi Vợ
28/12/07
352
0
0
Nơi cuối chân trời
Nếu Cty bạn đã Mua HD thì bạn phải làm BC thuế hàng tháng. ghi không phát sinh mua bán.

B

banglangtimyn

Guest
11/1/09
28
0
0
Bac Giang
Chua mua được HĐ a, nhưng em thấy bảo nếu chưa mua được HĐ và chưa có phát sinh gì thì đánh dấu X vào tờ kê khai đó và nộp tờ khai thuế tháng bình thường phải ko a?

bendoihiuquanh

bendoihiuquanh

Cao cấp
10/7/08
238
0
0
TP. HCM
Cho em hỏi mí a, Công ty chị em thành lập tháng 7/2009 và cuối tháng đó lấy mã số thuế v ĐKKD luôn. Nhưng mà do Kế toán bên đó không biết nên ko đi nộp thuế môn bài luôn tháng 7 đó, đén tháng 9 vừa rồi đã đi nộp tiền phạt, nhưng từ tháng 7 đến nay chưa nộp tờ khai thuế tháng trên phần mềm lần nào liêu có bị phạt ko a? Và có phải làm báo cáo thu nhập tạm tính quý 3/2009 ko a?

Bạn chưa nộp thì nên làm & nộp bổ sung. Chắc chắn là bị phạt rồi.
Báo cáo thuế TNDN tạm tính quí III/2009 chắc chắn phải nộp rùi. Hổng nộp là thuế mời doanh nghịep lên nói chuyện à nha :015:

C

cuden

Trung cấp
4/5/09
56
0
6
39
Hội An - Quảng Nam

phải kê khai thuế hàng tháng chứ. nếu chưa có HD bán ra thì HD hàng hóa dịch vụ mua vào chịu thuế GTGT và không chịu thuế GTGT. con Thuế TNDN quý 3 thì bạn hãy nói chị bạn khai và nộp di nhá (30 tháng 10 là hết hạn) không thì bị nộp phạt và bị cơ quan thuế hỏi thăm sức khỏe đó. chúc vui!

B

banglangtimyn

Guest
11/1/09
28
0
0
Bac Giang
Anh chị nào có biểu mẫu phạt tiền nộp chậm thuế môn bài và nộp chậm tờ khai tháng và quý thì cho em xin mí, em tìm trên diễn dàn mà hổng thấy:wall: Thanks!

ktts

ktts

Guest
14/1/08
55
0
0
39
Hà Nội
Anh chị nào có biểu mẫu phạt tiền nộp chậm thuế môn bài và nộp chậm tờ khai tháng và quý thì cho em xin mí, em tìm trên diễn dàn mà hổng thấy:wall: Thanks!

Khi bị phạt chi cục thuế sẽ ra quyết định phạt. Khi đó bạn sử dụng mẫu giấy nộp tiền vào NSNN để nộp phạt ở kho bạc.

I

italyh2h

Guest
18/4/06
26
0
1
h2h
cái ông thuế này rất mệt, ko phát sinh cũng phải nộp. Doanh nghiệp tạm ngừng kd ko hoạt động nữa hàng tháng vẫn phải nộp. Bên bạn như vậy là muộn của 2 tháng rồi. Ngày xưa bên Thuế TXuan ý, cty của bạn mình ko nộp 3 tháng vì mới thành lập, cuối cùng lên làm việc và nhận cái cảnh cáo vi phạm lần đầu thôi. chúc bạn sớm giải quyết dc việc

A

anhmaichi

Sơ cấp
9/5/09
5
0
1
Hà nội
Mình có một vấn đề muốn hỏi kinh nghiệm của các bạn trên diễn đan: Một đơn vị thành lập, có mã số thuế từ năm 2003 đến nay nhưng không hoạt động gì, cũng không nộp bất cứ một báo cáo gì hay một khoản thuế nào cho cơ quan thuế. nay muốn giải thể thì mức phạt sẽ là ntn? Theo quy định thì mình tính sơ sơ nào là nộp chậm thuế môn bài, nộp chậm tờ khai tháng, quý, năm, chậm nộp báo cáo tài chính năm... có lẽ số tiền phạt sơ sơ cũng lên đến 400 triệu. như vậy có đúng không?

ketoankinhcan

ketoankinhcan

Cao cấp
24/1/07
501
9
18
TP.HCM
Mình có một vấn đề muốn hỏi kinh nghiệm của các bạn trên diễn đan: Một đơn vị thành lập, có mã số thuế từ năm 2003 đến nay nhưng không hoạt động gì, cũng không nộp bất cứ một báo cáo gì hay một khoản thuế nào cho cơ quan thuế. nay muốn giải thể thì mức phạt sẽ là ntn? Theo quy định thì mình tính sơ sơ nào là nộp chậm thuế môn bài, nộp chậm tờ khai tháng, quý, năm, chậm nộp báo cáo tài chính năm... có lẽ số tiền phạt sơ sơ cũng lên đến 400 triệu. như vậy có đúng không?

Trời đất! Sao lại để xảy ra tình trạng này. Mà cơ quan thuế ở đó sao không ngó ngàng gì cũng lạ. Tôi nghĩ không đến mức tính sơ của bạn đâu. Muốn biết cụ thê thì phải lên gặp thuế tiến hành bổ sung và nộp phạt cho đúng quy định đi, để lâu là khổ đó bạn. Đồng thời cũng phải hòan thiện hệ thống kế toán cho bài bản, nhưng không phát sinh thì cũng đơn giản thôi mà, có tiền phạt thì hơi đau đầu đấy.
Chúc bạn thành công. Thân!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA