Mua ôtô nhưng k khai thuế????

• Thread starter Gautrucxynh
  • Ngày gửi
G

Gautrucxynh

Guest
28/3/08
46
0
0
38
Hà Nội
Cả nhà ơi cho em hỏi chút nhé!
Em mới làm Cty này đến tháng thứ 3, giấy tờ Công ty rất lủng củng. Em lọc lại chứng từ thấy có tình hình như này, hỏi cả nhà chút:
Cty em mua ôtô trên hoá đơn là 31/12/2007, nhưng trong các tớ khai thuế k thấy có hoá đơn này => mua tài sản thì vẫn phải khai thuế bình thường đúng k ạ? Vậy chưa khai thì em phải làm thế nào?
Tháng 12 mới mua ôtô nhưng từ tháng 4 Cty em đã có hoá đơn xăng xe rồi mà trong Cty k có máy thi công ( Cty em là Cty xây dựng). như vậy có được k ạ?
Cả nhà giúp em nhanh nhé. Em cảm ơn!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
Perfume_at

Perfume_at

Cao cấp
3/6/09
787
13
18
Hà Nội
Em mới làm Cty này đến tháng thứ 3, giấy tờ Công ty rất lủng củng. Em lọc lại chứng từ thấy có tình hình như này, hỏi cả nhà chút:
Cty em mua ôtô trên hoá đơn là 31/12/2007, nhưng trong các tớ khai thuế k thấy có hoá đơn này => mua tài sản thì vẫn phải khai thuế bình thường đúng k ạ? Vậy chưa khai thì em phải làm thế nào?
Tháng 12 mới mua ôtô nhưng từ tháng 4 Cty em đã có hoá đơn xăng xe rồi mà trong Cty k có máy thi công ( Cty em là Cty xây dựng). như vậy có được k ạ?

Quá muộn rồi em khai thuế sao được nữa.
Hóa đơn xăng thì phải có bộ phận đề nghị thanh toán cho máy móc, xe cộ sử dụng (có thể xe máy dùng?)

T

tuxedo_ta

Guest
19/4/07
60
0
0
36
hung yen

Đến thờ điểm này làm sao mà khai thuế được nữa.Có thể HĐ đó ko hợp lệ nên thuế ko cho ta khai thoai.
Tháng 12 mới có xe mà HĐ thang 4 đã có roài>Chắc bác Thuế vào sẽ bóc hết các chi phí xăng xe trước khi đưa ô tô vào sử dụng thoai.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA