ĐỐi tượng chờ nghỉ hưu có phải đóng bảo hiểm thất nghiệp

  • Thread starter aoyem
  • Ngày gửi

2256 lượt xem

A

aoyem

Sơ cấp
15/9/09
7
0
0
vinh
mọi người ơi> giúp mình với? Cô nhà mình đang trong thời gian chờ hưu là 2 năm, hiện ko còn đi làm nữa.Vậy Cô mình có phải đóng bảo hiểm thất nghiệp ko?
 
V

VuThi Ngoc

Sơ cấp
25/9/09
48
1
0
City
Bảo hiểm thất nghiệp

Theo quy định tại khoản 2, điều 2 Nghị định 127/2008/NĐ-CP về Bảo hiểm thất nghiệp có quy định: "Người đang hưởng lương hưu hằng tháng, trợ cấp mất sức lao động hằng tháng có giao kết hợp đồng lao động, hợp đồng làm việc với người sử dụng lao động quy định tại Điều 3 Nghị định này theo các loại hợp đồng quy định tại khoản 1 Điều này không thuộc đối tượng tham gia bảo hiểm thất nghiệp"
Và bên cạnh đó tôi cũng đã hỏi cơ quan BHXH về trường hợp của cô bạn thì không thuộc diện đóng BHTN.
 

Thành viên trực tuyến

  • Ngọc Bích TB
  • truonggiang2768
  • tg2094
  • bán máy nén
  • rongcon153
  • thường duy
  • Bích Võ
  • sieuinan
  • thuytrang0606

Xem nhiều