Bahaimot - Thành viên mới tham gie đây

• Thread starter bahaimot
  • Ngày gửi
B

bahaimot

Guest
18/5/05
3
0
0
46
HCM
:0frown:
Helu bà con,

Hôm qua tình cờ mình xem web thấy biết được bà con kế toán mình trong nước cũng active ra phết nên mình cũng đăng ký làm thành viên để kết bạn với mọi người. Lúc nào trong công ty buồn buồn thì vào quậy chơi dzui.

Vài dòng giới thiệu bản thân mình, lý lịch trích ngang

Tên: => Chuyên môn sử dụng "bahaimot"
Công việc hiện nay: Management Accountant
Nơi làm việc: an US listed multinational company
Cư trú hiện nay: Xit đờ ni - Ốt xì trây li a
Lịch sử quá khứ: Various, từng làm cho Foster, Ernst & Young và cũng từng làm ở ViệtNam trong thành phố HCM
Chuyên môn chính: Là CPA of CPA Australia
Chuyên môn kế toán: Có chứng chỉ xuất xắc về
+ Strategic Management Accounting
+ Financial Reporting
+ Treasury

Hy vọng làm quen các bạn nhé
.

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

Stony

Guest
18/5/05
1
0
0
41
Tay Bac
Hi !
Nghe lời giới thiệu cua u hoành tráng quá, chắc lâu rồi không dùng tiếng Việt nên còn viết sai lỗi chính tả đấy, hehe....

Me cũng là một thành viên mới toanh của WKT và cũng là thành viên mới gia nhập làng nghề kế toán nữa nên còn phải học hỏi thực tế nhiều. Ở vùng cao nên giờ mới biết sự tồn tại của trang web này, hic.. thiệt thòi quá!

Mà bahaimot ơi kế toán ở đất nước căng-gu-ru đó có khác gì kế toán ở VN ko vậy?

P

PHIHUNGVN

Cao cấp
4/1/05
1,394
12
38
50
HANOI
bahaimot nói:
Helu bà con,

Hôm qua tình cờ mình xem web thấy biết được bà con kế toán mình trong nước cũng active ra phết nên mình cũng đăng ký làm thành viên để kết bạn với mọi người. Lúc nào trong công ty buồn buồn thì vào quậy chơi dzui.

Lịch sử quá khứ: Various, từng làm cho Foster, Ernst & Young và cũng từng làm ở ViệtNam trong thành phố HCM
+ Financial Reporting
+ Treasury

.
Rất vui được làm quen với bạn. Thế là box kiểm toán và kế toán, tài chính quốc tế lại có thêm thành viên cứng cựa rồi.

P

PAT

PAT
10/12/04
287
1
18
61
Ho chi Minh city
bahaimot nói:
Helu bà con,

+ Financial Reporting
+ Treasury

.

Không biết mình có quen với cha này không - Kiểu "thấy người sang bắt quàng làm họ" ấy mà. :rocker:

Chào bạn nhé mong đóng ghóp cho wkt

B

bahaimot

Guest
18/5/05
3
0
0
46
HCM
Stony,

Kế toán thì nói chung về principle thì ở đâu cũng giống nhau hết trơn á. Đều phải Nợ cái này thì phải Có cái kia để nó còn balance. Chỉ có khác là vì ở những nước đã phát triển thì nhiều nghiệp vụ tài chính linh tinh đâm ra phức tạp hơn khi ghi sổ so với ở VN trong 1 số trường hợp (vì ở VN chưa có những nghiệp vụ như vậy).

Còn khác nữa là Úc và Mỹ thì không bắt buộc phải theo 1 set of accounts nhất định. Thí dụ như VN quy định tài khoản 131 là tài khoản phải thu. Sinh viên phải học thuộc làu làu. Còn họ thì muốn đặt tên gì thì đặt, miễn sao anh phải biết nó là gì và sử dụng đúng là được. Như vậy thì flexible cho người làm kế toán hơn.

B

bahaimot

Guest
18/5/05
3
0
0
46
HCM
Phianhtuan, anh biết em là cái chắc rồi. Đi nhậu với nhau hoài rồi còn gì. Hêhê

C

coolgirl212

Guest
1/12/04
0
0
0
mua tren pho ...
Mình có quyền tự hào với những thành quả mà mình đạt được, và cũng phải biết tán thưởng sự nổ lực - giỏi giang của người khác.
You giỏi thật !

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA