Xuất hoá đơn GTGT lùi ngày

• Thread starter phan88
  • Ngày gửi
P

phan88

Guest
4/10/09
4
0
0
thaibinh
Chào các bạn
mình hiện la sinh viên chưa ra trường nhưng mình đang nhận làm bct cho một cty chuyên cc xuất ăn công nghiệp.Do mình mới ra trường kô nắm vững nghiệp vụ nên khi đi mua hoá đơn đã wên nhắc sếp là kô được xúât hoa đơn trước ngày mua hoá đơn
cty mua hóa đơn ngày 13/3 zậy mà sếp h xuất hoá đơn ngày 1/2
khi đi mua hoá đơn ngày 14/10 bị cơ quan thuế phát hiện và thông wua diễn đàn h biết công ty có thể bị phát lên tới 12.500.000
sau khi tham khảo một số ý kiến trên diễn đàn h cũng nắm được một vài điều nên làm
h đã làm một bản tường trình nói về sai phạm của mình , nhưng phải dùng những dẫn chứng nói là cty ko cố tình , hay do sơ xuất , thiếu hiểu biết về chính sách thuế nên ghi sai. công ty biết lỗi và mong cơ quan thúê giảm mức phạt.
sau đó h tới gặp người phụ trách thuế công ty mình. do hên người quản lí của công ty mới được đổi lại là nam, thật là trời giúp mình, nước mắt ngắn, nước mắt dài nói sẽ bị sếp trừ lương hết năm wúa mong anh ghi cho tình tiết giảm nhẹ.va đã được ghi với những tình tiết giảm nhẹ. cty mình chỉ còn đóng phạt 4.500.000
các bạn đẻ ý và đừng phạm sai làm như mình nha!

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

ngokhoaisan

Sơ cấp
12/3/09
2
0
1
37
ha noi
Bạn ah cám ơn bạn vì thông tin và kinh nghiệm mà bạn đã nêu.
Mình vừa gặp phải tình huống tương tự bạn và đang nghĩ cách giải quyết.
Công ty mình là Công ty về vận tải biển, nhưng chưa biết viết giải trình với cơ quan thuế như thế nào để có phương án tôt nhất

La An

La An

thianan73@yahoo.com.vn
18/10/07
818
1
18
Cần thơ
có râtt nhiều cty gắp trường hợp như các bạn lăm đó , xếp mình hôm nó chút nữa là cũng xuất HD luu ngày mày là mình ở cty hôm đó ko thi tiêu rui

N

ngoczung

Trung cấp
1/12/09
160
0
0
quận 1 - TP. HCM
Những chi tiết tuy nhỏ nhặt nhưng rất quan trọng các bạn nhỉ! "Bút sa gà chết" - Bởi vậy, kế toán nhà mình cần chú ý và cẩn trọng mọi lúc mọi nơi!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA