Cách in Sổ sách kế toán

• Thread starter jane2906
  • Ngày gửi
J

jane2906

Sơ cấp
16/8/08
36
0
6
TPHCM
Hi cả nhà, anh chị cho em hỏi. Cty e mở Sổ sách kế toán (SSKT) bằng máy tính (làm bằng Excel). Vậy cuối tháng mình có cần in SSKT ra kg hay cuối năm mình mới in 1 lần? Nếu cuối tháng in ra 1 lần thì có phải in tất cả các sổ có phát sinh (CĐSPS, CD9KT, KQKD, LCTT, TMBCTC, SC, SCT,...) hay chỉ in các biểu cần thiết thôi a? Thanks cả nhà. Nice weekend to all ^.^!

Khóa học Quản trị dòng tiền
thanh nga 87

thanh nga 87

Thành viên ít truy cập
17/11/08
271
1
0
Dưới bầu trời bao la
Tùy thuộc vào DOanh nghiệp bạn . Nếu đã in theo tháng thì phải in tất cả các chứng từ sổ sách phát sinh trong tháng rùi kẹp gọn vào, Không thì cuối năm in cả thể.

L

le chuyen

Sơ cấp
8/9/09
30
0
6
ha noi
Vấn đề là cty bạn đang áp dụng hình thức kế toán nào
Nếu áp dụng hình thức nhật ký chung thì cuối tháng mới phải in ra các sổ, BCCĐKT,NKC,SC, vậy thôi, chứ bạn in BCKQKD, BCLLTT làm gì, nếu cty bạn yêu cầu thì bạn yêu ra thôi còn ko thì ko cần bạn ạ
Cảm ơn đời một sớm mai thức dậy cho ta thêm ngày nữa để yêu thương!
:dance2:

M

maichina

Guest
15/1/09
30
0
0
Binh Duong
neu trong thang cac nghiep vu phat sinh it, ban co the lam so sach theo quy, roi in moi quy 1 lan, nhu vay de kiem tra hon.

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Theo mình nghỉ, bạn hảy chờ khi nào xong báo cáo năm thì in luôn một thể.
Khi đó chắn chắn là không còn gì phải chỉnh sửa (vì chỉ cần chỉnh sửa một nghiệp vụ thôi thì bạn có thể in sổ lại hết kể từ tháng chỉnh sửa nhất là chỉnh chi phí vì nó liên quan đến KQKD).
Đây là chút kinh nghiệm đổ mồ hôi của trên 10 năm làm sổ từ máy tính đó bạn.

L

Le Quoc Bao Lam

Guest
22/7/09
13
0
0
42
dak lak
mình cũng nghĩ là cuối năm tài chính in sổ luôn nhưng vấn đề là cơ quan kiểm tra đột xuất thì cũng hơi khó , nếu cối năm phát hiện sai xốt thì ghi bút toán bổ sung , điều chỉnh

T

tiuboiboi

Trung cấp
20/8/08
139
1
0
38
Tân Thạnh
Nếu mỗi tháng tớ in ra nhưng tớ đóng quyển cho một năm dc k nhỉ? Vì nghiệp vụ cty tớ ít lắm, vd TK 111- tớ ghi năm 2009 rồi in từ tháng 01-12 vào đóng chung vào 1 quyển.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA