Cách hạch toán kế toán HCSN trên IMAS

• Thread starter nnptnt
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
T

tlan87

Guest
6/9/16
3
0
1
37
luc truoc la ghi nhu the nhung ke tu ngay 15/4/2016 kho bac co dua van ban huong dan ghi cot 4 ,5 theo chung tu chi tai don vi ma ko hieu chung tu chi tai don vi la phieu chi hay la tung chung tu trong phieu chi..

L

lingling22

Guest
24/6/16
6
0
1
32
luc truoc la ghi nhu the nhung ke tu ngay 15/4/2016 kho bac co dua van ban huong dan ghi cot 4 ,5 theo chung tu chi tai don vi ma ko hieu chung tu chi tai don vi la phieu chi hay la tung chung tu trong phieu chi..

Theo mình nghĩ thì vẫn ghi theo ngày mà mình rút tiền. Vì mình phải rút được tiền từ kho bạc về mới xuất phiếu chi chứ bạn. Còn chứng từ trong phiếu chi là đề nghị thanh toán các thứ thì kho bạc ko kiểm soát đâu bạn ạ

L

Loan Nk

Guest
22/10/16
1
0
1
29
cho em hỏi với ạ,ac có ai đang sử dụng imas 10.0.1.4 ko ạ ? ac chỉ em cách lập chứng từ ghi sổ với ạ.Em đang mới bắt đầu sd mà ko biết làm ntn .

N

ngoctinhkt1986

Guest
8/8/16
9
1
3
37
Quận Gò vấp - TP HCM
Phầm mềm Imas mới nhât hiên nay là bao nhiu rồi nhỉ a c e, a c e ai đã từng sử dụng rồi ở sg huớng dẫn mình với
cảm ơn nhiu !

N

nongphuonglenh

Guest
14/11/13
2
0
1
34
tuyenquang
Nhóm những người bạn làm kế toán hcsn phần mềm imas 8.0

Chào các bạn.Mình muốn lập chủ đề này có bạn nào làm kế toán HCSN IMAS 8.0 không thì lên tiếng nhé, mình đang sử dụng phần mềm này có một số vuớng mắc cần cùng các bạn trao đổi thêm. Nào mời các bạn cùng vào tham gia nhé!
Mình
Bạn mở cập nhật chứng từ lên, nhìn vào mục "định khoản tự động" ấn vào đó là được. Và làm thao tác "lên cân đối các tài khoản", các thao tác này bạn nên làm vào cuối tháng sau khi đã hạch toán tất cả bút toán rút ngân sách. Sau đó bạn kiểm tra lại trong báo biểu phần "báo cáo tài chính" xem có đúng không, nếu k đúng bạn sẽ kiểm tra lại các bút toán đã làm.
Thao tác" định khoản tự động" chỉ là hỗ trợ thêm cho mình đỡ phải hạch toán. Nếu bạn không thích làm thao tác này thì khi rút NS bạn có thể hạch toán thêm C 008 theo dòng chứng từ
VD: bạn rút N661/C461: 1tr, bấm vào dòng chứng từ ghi tiếp C 008:1tr, đây là bút toán đơn để theo dõi thêm hoạt động nên dĩ nhiên nó đi kèm theo bút toán kia.
Nhưng bạn nên làm hạch toán tự động đỡ tốn thao tác hơn và cũng rất chính xác
Nó có bút toán đồng thời: khi bạn mà hạch toán có 461 thì sẽ ghi có luôn cho TK 008

K

Kiều Phạm

Guest
16/9/17
1
0
1
34
Định khoản lương trên Imas 10 nhu thế nào z mọi người
có phải Tính lương N 66121 C 3341 ( số tiền trên bảng lương có đóng BH)
Chuyển lương N 3341 C 46121
Các khoản khác không tính BHXH thì định khoản N 66121 C 46121
Mình làm như z có đúng ko z

P

Phuongvo3006

Sơ cấp
8/1/18
1
0
1
34
Chao moi nguoi. Ben e co so du du toan nam truoc duoc phep xai 0081 thi nhap so du dau ky ntn a.

H

hoang quân2015

Sơ cấp
10/9/15
6
1
3
31
Ðề: Cách hạch toán kế toán HCSN trên IMAS

Mình cũng biết chút ít trong imas, cũng lên báo cáo nhưng chưa hoàn thiện lắm. Bạn nào bí thì alo cho mình cùng chia sẻ và học
chào bạn mình đang sử dụng Imas 10. mà mình không biết hạch toán mua tài sản cố định như thế nào bạn chia sẻ mình với . cám ơn bạn nhiều!

R

Rùa đất

Guest
6/10/15
2
1
0
30
Chào cả nhà! Em vừa mới chuyển sang làm kế toán cho một đơn vị hành chính sự nghiệp. Mới bắt đầu sử dụng phần mềm kế toán IMAS nên còn chưa rõ phải làm như thế nào. Bước đầu làm những gì và hạch toán ra sao? Rất mong được mọi người chỉ giáo.

R

Rùa đất

Guest
6/10/15
2
1
0
30
chào bạn mình đang sử dụng Imas 10. mà mình không biết hạch toán mua tài sản cố định như thế nào bạn chia sẻ mình với . cám ơn bạn nhiều!
Chào bạn ! Mình mới chuyển sang làm kế toán cho một đơn vị HCSN và mới bắt đầu sử dụng phần mềm IMAS nên chưa rõ phải làm như thế nào. Mong được bạn chỉ giáo.

N

Nguyễn Thị Hậu 79

Sơ cấp
4/12/17
7
0
1
35
Chào cả nhà! Em vừa mới chuyển sang làm kế toán cho một đơn vị hành chính sự nghiệp. Mới bắt đầu sử dụng phần mềm kế toán IMAS nên còn chưa rõ phải làm như thế nào. Bước đầu làm những gì và hạch toán ra sao? Rất mong được mọi người chỉ giáo.
mình cũng mới tiếp nhận vào trường có sử dụng phần mềm imas 11.0.1.0 nhưng không biết hạch toán các bút toán liên quan tới kho bạc, các bạn giúp mình với...mình mở phần mềm lên nhưng k biết vào thanh công cụ nào để nhập...help me!

N

nhim hyo

Sơ cấp
16/4/12
4
0
1
Nghi loc
Có anh/chị nào làm imas phiên bản 12.0.2.9 chưa ạ, em ko rõ là imas mấy nữa. cho em xin ít kinh nghiệm với

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA