Cách nào tự động đổi màu chữ tùy theo chữ nhập vào

• Thread starter quynhsao
  • Ngày gửi
Q

quynhsao

Sơ cấp
2/10/08
26
0
0
quảng ngãi
Các bạn oi! có ai biết cách nào mặc định chữ màu trong 1 cột k? ví dụ cột B1: mua, B4: mua, B5 mua,... thì chữ mua sẽ là màu đỏ, các ô còn lại là chữ bán, và chữ bán là màu đen thì làm thế nào? ý mình là khi gõ chữ mua là nó sẽ tự động ra màu đỏ, và chữ bán là nó sẽ tự động ra màu đen. các bạn hiểu ý mình nói k? giúp mình với nha.ah mình chỉ biết ex thui, chứ k biết gì về VBA đâu
Minh muốn gửi file theo cho rõ hơn mà sao k biết gửi gì hết, các bạn help mình lun zới. hii đừng cưòi nha:036:

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hoangdanh282vn

Trung cấp
31/3/07
75
6
0
TP.HCM
Bạn xem cách thao tác trong file đính kèm nha.

Đính kèm

• Conditional Formatting.xls
    66.5 KB · Lượt xem: 193
Q

quynhsao

Sơ cấp
2/10/08
26
0
0
quảng ngãi
Bạn xem cách thao tác trong file đính kèm nha.

Ban oi! nếu làm thế thì chỉ đuoc 1 ô B1 có màu thôi, còn mây ô khác lai là màu đen hết ah? ý mình là muốn tất cả các ô ở cột B mà là chữ "mua" thì sìẽ là màu đỏ, còn các ô ở cột B mà chữ "Bán" thì sẽ là màu xanh. Duoc k bạn, help mình lan nua di

phong2v

phong2v

Guest
Ban oi! nếu làm thế thì chỉ đuoc 1 ô B1 có màu thôi, còn mây ô khác lai là màu đen hết ah? ý mình là muốn tất cả các ô ở cột B mà là chữ "mua" thì sìẽ là màu đỏ, còn các ô ở cột B mà chữ "Bán" thì sẽ là màu xanh. Duoc k bạn, help mình lan nua di
Đặt chuột vào ô đã làm theo thao tác, đưa chuột vào góc phải bên dưới ô đó thấy hiện lên dấu + và kéo roẹt xuống đến chỗ nào cần thì là ok

A

anh phuong

Guest
15/5/07
60
2
8
Mien Tay
1/ Đặt con trỏ ở ô B1, vào menu Tools/Conditional Fomating
2/ Trong hộp chọn phía trên cùng bên trái, kích mũi tên sổ xuống chọn Formula Is. Tong hộp công thức bên phải ghi = B1="mua". Kích nút Format, chọn table Font, trong khung Color chọn màu đỏ
3/ Kích nút Add
4/ Làm tương tự như 2/ thay chữ mua thành chũ bán, thay font mau đỏ thành màu xanh
5/ Nhấn nút OK
6/ Coppy ố B1 xuống phía dưới của cột B
7/ Kiểm tra kết quả

(xem thêm file của HoangDanh)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA