Hóa đơn GTGT đã xuất mà HĐ chưa kí? Tính sao?

• Thread starter nuosa
  • Ngày gửi
N

nuosa

Guest
26/10/08
22
0
0
Hà nội
Xin chào mọi người!
Mọi người cho em tham khảo chút xíu!
Hóa đơn đã xuất ra theo hợp đồng kinh tế đã kí, nhưng sau đó hợp đồng đó hủy đi, hóa đơn đã kê khai vào tờ khai hàng tháng và nộp cho cơ quan thuế, xác định khỏan doanh thu này rồi, thì mình phải xử lý sao với tờ khai thuế và hóa đơn GTGT đó?
Mong mọi người cùng góp ý chia sẻ?
Thanks! :1luvu:

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hannhu

Guest
30/7/09
4
0
0
41
ha noi
Chào bạn
Bạn nói kê khai hàng tháng. Mình không hiểu
Bạn làm biên bản huỷ Hoá đơn theo Hợp đồng số.... đã ký
Sang tháng làm tờ khai điều chỉnh báo giảm là được

lyly040609

lyly040609

Trung cấp
18/6/09
107
0
16
MTTN
Xin chào mọi người!
Hóa đơn đã xuất ra theo hợp đồng kinh tế đã kí, nhưng sau đó hợp đồng đó hủy đi, hóa đơn đã kê khai vào tờ khai hàng tháng và nộp cho cơ quan thuế, xác định khỏan doanh thu này rồi, thì mình phải xử lý sao với tờ khai thuế và hóa đơn GTGT đó?
Tại sao hợp đồng đã ký, hóa đơn cũng đã xuất theo hợp đồng rồi lại hủy hợp đồng đó? Vậy phía bạn đã làm theo các điều khoản đã ký trong hợp đồng chưa? Phía công ty bạn hoạt động về lĩnh vực gì vậy? Đáng ra việc xuất hóa đơn là khi đã hoàn thành hợp đồng rồi chứ!? Sao lại dễ dàng xóa bỏ hợp đồng vậy? Nếu như đó là việc không thể thay đổi được thì bạn làm theo sự góp ý của bạn hannhu nhé.

L

Luc van

Guest
Xin chào mọi người!

Bạn nói không rõ gì hết:

Thứ nhất: Nghiệp vụ này phát sinh lâu chưa bạn?

Thứ 2: Cty bạn có ký lại HĐKT đó không?

Bạn xuất hoá đơn phải căn cứ vào BBNT thực tế chứ!

Còn phương án giải quyết bây giờ thì theo mình nếu đã huỷ HĐKT (với lý do

chính đáng) đó rồi thì huỷ luôn hoá đơn đã xuất đi! + Tờ khai điều chỉnh giảm là OK

Thân! chúc thành công!

V

vuthivan39

Sơ cấp
8/10/09
11
0
0
thai nguyen
bạn làm biên bản để huỷ hoá đơn đó đi rồi sang tháng sau làm tờ khai điều chỉnh giảm vậy thôi.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA