Xuất hóa đơn bán TSCD

• Thread starter phamhuynh
  • Ngày gửi
P

phamhuynh

Guest
24/6/09
240
1
0
Ninh Thuận
Chào các bạn.
Cty mình KD về xây dựng, đầu năm 2008 có mua 1 chiếc xe ben (TSCD) với giá trị là 120tr mức khấu hao 7 năm đã khấu hao được 1 năm 9 tháng rồi, bây giờ giám đốc mình đòi bán TSCD ấy. Vậy theo các bạn thì mình xuất hóa đơn cho chiếc xe ấy như thế nào?xuất hóa đơn của cty hay phải mua hóa đơn ở Cơ quan thuế.
Mong các bạn giúp đỡ

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thutrang_218

Guest
31/10/06
3
0
0
37
Hà nội
Theo mình thì xuất hoá đơn của đơn vị mình chứ không phải mua hoá đơn của cơ quan thuế.

P

phamhuynh

Guest
24/6/09
240
1
0
Ninh Thuận
Theo mình thì xuất hoá đơn của đơn vị mình chứ không phải mua hoá đơn của cơ quan thuế.
uhm, nhưng cty mình đâu có kinh doanh xe, chỉ kinh doanh về xây dựng, xây lắp thôi bạn ah. mình ko biết phải thế nào mới đúng nữa. Thân

T

thutrang_218

Guest
31/10/06
3
0
0
37
Hà nội
Đây là trường hợp nhượng bán, thanh lý tài sản cố định nên bạn cứ xuất hoá đơn bình thường. Mình làm một số đơn vị, kế toán vẫn làm thế và bên thuế không nói gì cả.

P

phamhuynh

Guest
24/6/09
240
1
0
Ninh Thuận
Chào các bạn.
Cty mình KD về xây dựng, đầu năm 2008 có mua 1 chiếc xe ben (TSCD) với giá trị là 120tr mức khấu hao 7 năm đã khấu hao được 1 năm 9 tháng rồi, bây giờ giám đốc mình đòi bán TSCD ấy. Vậy theo các bạn thì mình xuất hóa đơn cho chiếc xe ấy như thế nào?xuất hóa đơn của cty hay phải mua hóa đơn ở Cơ quan thuế.
Mong các bạn giúp đỡ
có bạn nào biết về chuyện này nữa không giúp mình với...

P

phamhuynh

Guest
24/6/09
240
1
0
Ninh Thuận
Đây là trường hợp nhượng bán, thanh lý tài sản cố định nên bạn cứ xuất hoá đơn bình thường. Mình làm một số đơn vị, kế toán vẫn làm thế và bên thuế không nói gì cả.
vậy là mình vẫn xuất hóa đơn của cty mình bình thường với thuế xuất là 10% đúng ko bạn?.
cảm ơn bạn nhiều nha.

H

hongthangph

Cao cấp
7/2/06
280
4
0
49
ha noi
vậy là mình vẫn xuất hóa đơn của cty mình bình thường với thuế xuất là 10% đúng ko bạn?.
cảm ơn bạn nhiều nha.

Chỉ dẫn của thutrang la đúng rồi, thuế suất thì xem lại loại xe cũ là 5% hay 10% thôi

D

dhuongjotun3012

Trung cấp
30/9/08
73
0
0
40
đà nẵng
bạn xuất hóa đơn của công ty bạn binh thường theo thuế suất 5% nhé.(theo thông tư 13/2009 ngày 22/01/2009)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA