Hoá đơn tiền điện trong trường hợp mở rộng quy mô

• Thread starter Cuchuong86
  • Ngày gửi
C

Cuchuong86

Guest
3/10/08
14
0
0
Hà nội
Hiện công ty mình có trụ sở tại cầu giấy, giờ mở rộng quy mô, thuê thêm 1 văn phòng nữa tại láng hạ(Thuê nhà dân). Cho mình hỏi trong hoá đơn tiền điện có tên công ty, mã số thuế, nhưng địa chỉ là địa chỉ tại láng hạ trong khi đó địa chỉ đăng ký thuế của công ty tại Cầu giấy, như vậy có sao không. Hoá đơn này có được coi là chi phí hợp lý, hợp lệ không? (Mình đã làm thủ tục chuyển tên hợp đồng mua điện từ nhà dân sang tên công ty mình). Mong mọi người giúp đỡ

Khóa học Quản trị dòng tiền
bendoihiuquanh

bendoihiuquanh

Cao cấp
10/7/08
238
0
0
TP. HCM
Hiện công ty mình có trụ sở tại cầu giấy, giờ mở rộng quy mô, thuê thêm 1 văn phòng nữa tại láng hạ(Thuê nhà dân). Cho mình hỏi trong hoá đơn tiền điện có tên công ty, mã số thuế, nhưng địa chỉ là địa chỉ tại láng hạ trong khi đó địa chỉ đăng ký thuế của công ty tại Cầu giấy, như vậy có sao không. Hoá đơn này có được coi là chi phí hợp lý, hợp lệ không? (Mình đã làm thủ tục chuyển tên hợp đồng mua điện từ nhà dân sang tên công ty mình). Mong mọi người giúp đỡ

Khi cty bạn mở thêm 1 văn phòng nữa có đăng ký với cơ quan thuế không? Nếu đã đăng ký thì đưa vào chi phí là hoàn toàn hợp lệ.

D

dhoaiphuong

Guest
17/10/09
13
0
0
43
đà nẵng
mở thêm 1 vp xún skh đầu tư xin thêm một tờ khai chi nhấnh phụ thuộc và làm mẫu 08 gưỉư thuế, thì mọi khoản được đưa vao cp

C

Cuchuong86

Guest
3/10/08
14
0
0
Hà nội
Chỗ tớ mở thêm văn phòng vì chỗ hiện nay hơi chật thôi, chứ không phải mở thêm chi nhánh hay văn phòng đại diện gì vậy có phải đăng ký với cơ quan thuế không. Và nếu đăng ký thì tớ lên cơ quan thuế gặp bộ phận nào để đăng ký, hay là gặp trực tiếp cán bộ quản lý thuế của mình. Cảm ơn mọi người đã giúp đỡ

K

khanhxeko

Sơ cấp
9/9/09
8
0
0
37
dff
còn tuỳ bạn loại hình kế toán đọc lập hay phụ thuộc mới nói xho ban biết chứ. nếu phụ thuộc thì ko, đoc lập thì mới gặp cơ quan thuế

C

Cuchuong86

Guest
3/10/08
14
0
0
Hà nội
Ban khanhxeko ơi, như tớ đã nói chỗ tớ chỉ là thuê thêm 1 cái nhà nữa cho anh em làm việc thôi, còn về hạch toán là tập trung về một mối. Chứ không phải là mở thêm chi nhánh hay văn phòng đại diện gì đâu. Vì vậy tớ nghĩ là không phải làm tờ khai 08 đâu. Nhưng tớ vẫn đang đau đầu về vụ tên và mst thì không có vấn đề gì, chỉ khác cái địa chỉ thì cơ quan thuế có chấp nhận không thôi.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA