Thanh toán tiền làm thêm giờ

• Thread starter Ngothianhthu
  • Ngày gửi
N

Ngothianhthu

Sơ cấp
23/9/09
4
0
1
Ha dong
ở cơ quan em có đoàn đi công tác vào ngày thứ bảy, chủ nhật. Tiền công tác phí thì được thanh toán rồi, vậy tiền làm thêm vào ngày thứ bảy,chủ nhật có được thanh toán không. Ai biết lĩnh vực này chỉ dùm em với. Có văn nào chỉ dẫn cụ thể thì càng tốt. Em cảm ơn nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
J

join

Guest
31/8/09
19
0
0
42
ha noi
đi công tác áp ụng theo TT23 bạn ạ (trong đó bao gồm tiền đi đường, hóa đơn ăn uống, tiếp khách, phòng nghỉ, vé tàu xe...) như vậy đã bao gồm tất cả các khoản phải trả cho CBCNV, TT23 ko phân biệt đi công tác ngày thường hay ngày nghỉ.
Theo mình làm thêm giờ chỉ áp dụng khi làm việc ngoài giờ HC, tăng ca sx ... khi không được coi là đi công tác

N

Ngothianhthu

Sơ cấp
23/9/09
4
0
1
Ha dong
Cảm ơn bạn đã trả lời giúp mình, mình chỉ băn khoăn ko biết giải thích ra sao. vì ngày thường đi công tác họ vẫn hưởng lương bình thường ngoài khoản thanh toán tiền công tác phí.Vậy thì đi công tác ngày thứ bảy thì sao. Ở cơ quan mình họ lý luận rằng ngày thứ bảy, chủ nhật là ngày nghỉ của họ, vì vậy nếu đi công tác thì cũng như đi làm vậy đương nhiên họ vẫn được hưởng ngày công đi làm ngày thứ 7, chủ nhật ngoài khoản công tác phí được thanh toán. Nếu không được thanh toán thì lần sau họ sẽ ko đi công tác vào những ngày nghỉ đó nữa. Bạn và các anh chị nào có cao kiến gì về vấn đề này không chỉ giúp em với.

Kế Toán Già Gân

Kế Toán Già Gân

Già mà ham
Cảm ơn bạn đã trả lời giúp mình, mình chỉ băn khoăn ko biết giải thích ra sao. vì ngày thường đi công tác họ vẫn hưởng lương bình thường ngoài khoản thanh toán tiền công tác phí.Vậy thì đi công tác ngày thứ bảy thì sao. Ở cơ quan mình họ lý luận rằng ngày thứ bảy, chủ nhật là ngày nghỉ của họ, vì vậy nếu đi công tác thì cũng như đi làm vậy đương nhiên họ vẫn được hưởng ngày công đi làm ngày thứ 7, chủ nhật ngoài khoản công tác phí được thanh toán. Nếu không được thanh toán thì lần sau họ sẽ ko đi công tác vào những ngày nghỉ đó nữa. Bạn và các anh chị nào có cao kiến gì về vấn đề này không chỉ giúp em với.

Công tác phí có quy chế riêng ngoài tiền lương
Trường hợp của bạn : Theo qui định ngày giờ làm việc của công ty bạn thì lao động vẫn được thanh toán tiền làm thêm ngoài giờ cho người đi công tác + công tác phí

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA