Hợp đồng ký với Cty nhưng Chi nhánh xuất hoá đơn thì có được không?

• Thread starter ThuyVuong
  • Ngày gửi
T

ThuyVuong

Sơ cấp
Chào các anh chị, Cô Chú, Bác!
Công ty mình ký hợp đồng với Cty A trụ sở chính tại TP HCM (Công ty A có 1 Chi nhánh tại Đà Nẵng) Khi chuyển tiền mua hàng Cty mình vẫn chuyển vào TK của Cty A. Nhưng khi giao hàng thì Chi nhánh tại Đà Nẵng của Cty A giao hàng và xuất hoá đơn cho Cty mình. (Điều này không thể hiện trong hợp đồng). Như vậy thì hoá đơn này có hợp lý không, có được khấu trừ thuế và tính vào chi phí tính thuế TNDN không?

Khóa học Quản trị dòng tiền
C

Chipmunks

Cô gái Tây Nguyên
9/9/04
62
1
8
39
BMT -TPHCM
Chào các anh chị, Cô Chú, Bác!
Công ty mình ký hợp đồng với Cty A trụ sở chính tại TP HCM (Công ty A có 1 Chi nhánh tại Đà Nẵng) Khi chuyển tiền mua hàng Cty mình vẫn chuyển vào TK của Cty A. Nhưng khi giao hàng thì Chi nhánh tại Đà Nẵng của Cty A giao hàng và xuất hoá đơn cho Cty mình. (Điều này không thể hiện trong hợp đồng). Như vậy thì hoá đơn này có hợp lý không, có được khấu trừ thuế và tính vào chi phí tính thuế TNDN không?

Theo mình thì cty bạn nên yêu cầu Cty A bổ sung 1 bản phụ lục hợp đồng với nội dung bổ sung cty xuất hóa đơn là ok.

Nếu ko chắc phải hủy hợp đồng này và làm làm lại hợp đồng khác.

T

ThuyVuong

Sơ cấp
Nếu Cty A chỉ làm thông báo gởi cho Cty mình nói rõ Chi nhánh sẽ xuất hàng và xuất hoá đơn thì có được không ạ?

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA