không có TSCĐ

• Thread starter TLX
  • Ngày gửi
TLX

TLX

Giọt nắng bên thềm
15/6/09
539
17
18
Góc phố dịu dàng
viết bài này vào mục Kế toán TSCĐ không biết có vi phạm không? Nếu mà có thì các anh chị sửa cho em với nhé.
Chẳng là em mới đi làm, ở công ty mới thành lập luôn. Sếp bảo em tổng hợp các khoản chi lại để tính trung bình xem mỗi tháng chi hết ngần nào. Em tổng hợp xong mới thấy công ty em chẳng có khoản nào là TSCĐ hết (theo điều kiện ghi nhận TSCĐ). Vậy thì có sao không?

Khóa học Quản trị dòng tiền
bendoihiuquanh

bendoihiuquanh

Cao cấp
10/7/08
238
0
0
TP. HCM
viết bài này vào mục Kế toán TSCĐ không biết có vi phạm không? Nếu mà có thì các anh chị sửa cho em với nhé.
Chẳng là em mới đi làm, ở công ty mới thành lập luôn. Sếp bảo em tổng hợp các khoản chi lại để tính trung bình xem mỗi tháng chi hết ngần nào. Em tổng hợp xong mới thấy công ty em chẳng có khoản nào là TSCĐ hết (theo điều kiện ghi nhận TSCĐ). Vậy thì có sao không?

Không vấn đề gì hết. Em cứ tổng hợp các chi phí bình thường.

J

jane2906

Sơ cấp
16/8/08
36
0
6
TPHCM

Theo như bạn nói, thì Sếp bạn cần biết chi phí cố định trong tháng để him (her) cân đối tài chính của cty thôi kg liên quan gì đến TSCĐ đâu.

Còn về cty bạn chưa có TSCĐ thì bạn kg cần hạch toán khấu hao TSCĐ. Khi nào phát sinh có TSCĐ thì bạn hạch toán, không có vấn đề gì đâu bạn.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA