Kê khai thuế TNCN với DN chưa làm đăng ký MSTCN

• Thread starter pthhvtc
  • Ngày gửi
P

pthhvtc

Sơ cấp
10/3/07
12
5
3
ha noi
Anh chị ơi cho em hỏi, em mới làm kế toán cho 1 công ty mà công ty này chưa làm thủ tục đăng ký MST cá nhân cho nhân viên. Bây giờ em có làm thủ tục đăng ký MST được nữa không vì hết hạn đăng ký từ 31/8 rùi. Và giờ ký kê khai quý này em phải làm thế nào được đối với phần thu nhập của cá nhân có ký hợp đồng lao động nhưng chưa có mã số thuế và lương chưa đạt hơn 4tr/tháng. Anh chị giúp em với, em không biết phải làm thế nào nữa.:026:

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

duonghiep

Cao cấp
8/12/08
549
0
0
TPHCM
Anh chị ơi cho em hỏi, em mới làm kế toán cho 1 công ty mà công ty này chưa làm thủ tục đăng ký MST cá nhân cho nhân viên. Bây giờ em có làm thủ tục đăng ký MST được nữa không vì hết hạn đăng ký từ 31/8 rùi. Và giờ ký kê khai quý này em phải làm thế nào được đối với phần thu nhập của cá nhân có ký hợp đồng lao động nhưng chưa có mã số thuế và lương chưa đạt hơn 4tr/tháng. Anh chị giúp em với, em không biết phải làm thế nào nữa.:026:
Chưa có mã số thuế thì đăng ký, không có chuyện hết hạn đăng ký vào ngày 31/8 đâu bạn. 31/8 là ngày dự định ngừng nhận đăng ký qua mạng, tuy nhiên đến hôm nay trang web tncnonline.com.vn vẫn nhận đăng ký qua mạng. Trong trường hợp không đăng ký qua mạng được thì vẫn có thể đăng ký trực tiếp tại cơ quan thuế mà bạn.

haithu

haithu

Cao cấp
18/8/07
477
13
18
đâu cũng là nhà
Em đăng ký qua mạng vẫn được mà. Hôm qua mình đăng ký bổ sung thêm người qua mạng vẫn ok. Em tranh thủ đăng ký đi là vừa. :angel:

ghet_that

ghet_that

Cao cấp
9/4/05
371
48
28
42
vietnam

:1luvu::1luvu::1luvu: học viện tài chính hả, khoá nhiu thế bé?
Kê khai theo quý thì 30/10 này là hết hạn. cứ làm bảng kê tính toán bình thường như đã có mst trong phần mềm rồi nộp thôi. Mã số thuế thì cứ lên đăng ký, hạn còn dài dài mà

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA