Thuế TNDN phải nộp

• Thread starter thanh nga 87
  • Ngày gửi
thanh nga 87

thanh nga 87

Thành viên ít truy cập
17/11/08
271
1
0
Dưới bầu trời bao la
Mọi người cho mình hỏi nhé, các quý trước (quý 1, 2) mình làm tạm tính trên tờ khai thuế phải nộp cho cơ quan thuế quý 1 lỗ, sang quý 2 cũng lỗ nhưng mình lại không chuyển số lỗ của quý 1 sang quý 2 vì quý 2 cũng lỗ, sang quý 3 thì Doanh nghiệp lãi. Vậy mình có được chuyển số lỗ của 2 quý trước sang quý 3 được không?

Khóa học Quản trị dòng tiền
Q

quangdinhnhat

Guest
1/10/08
1
0
0
HCM
Theo mình thì được chuyển lỗ, bạn ạ.

Thân.

L

Luc van

Guest
Mọi người cho mình hỏi nhé, các quý trước (quý 1, 2) mình làm tạm tính trên tờ khai thuế phải nộp cho cơ quan thuế quý 1 lỗ, sang quý 2 cũng lỗ nhưng mình lại không chuyển số lỗ của quý 1 sang quý 2 vì quý 2 cũng lỗ, sang quý 3 thì Doanh nghiệp lãi. Vậy mình có được chuyển số lỗ của 2 quý trước sang quý 3 được không?

bạn phải chuyển lỗ của quý I sang quý II --> xác định lỗ quý II để chuyển sang quý III chứ.
Đã vậy rồi thì bạn chuyển số lỗ của quý II thui nhé! Dù sao cũng chỉ là tạm tính thui mà.
Chúc Thàng công!:015:

newaccounting

newaccounting

Cao cấp
29/6/09
274
2
0
Long An

Nếu trong kỳ tính thuế có phát sinh lỗ thì không phải chuyển số lỗ của kỳ tính thuế trước. Như trường hợp của bạn thì vẫn được kết chuyển lỗ trong quý III này.

thanhvunt

thanhvunt

http://thanhvunt.com
22/1/06
2,077
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com
Thế mà Chi cục thuế chỗ tớ không cho chuyển lỗ giữa các quý đâu đấy, muốn biết chi cục nào thì nhìn địa chỉ tớ là biết à :036:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA