Thị trường chứng khoán

• Thread starter mylektoan
  • Ngày gửi
M

mylektoan

Guest
các bạn ơi có ai biết giúp mình với: Vai trò của thị trường chứng khoán trong nền kinh tế thị trường. các bạn giúp mình cảm ơn nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
vu minh

vu minh

Cao cấp
21/9/04
389
0
0
TPHCM
Theo mình có 3 vai trò:

-Từng bước giúp VN hội nhập với thị trường tài chính trong khu vực và thế giới
-Góp phần thúc đẩy huy động vốn cho đầu tư phát triển có hiệu quả hơn, thu hút được nhiều nguồn đầu tư kể cả nước ngoài
-Thúc đẩy tiến trình cổ phần hoá DNNN

Mình chỉ biết có bi nhiêu đó thôi hè. Hỏi thêm nữa là mình ... bí đó nha! Tệ thật! :wall:

P

Pham Duc Nguyen

Guest
13/12/04
21
0
0
Ho Chi Minh City
Thị trường chứng khoán trong nền kinh tế thị trường có nhiều vai trò cụ thể trong giáo trình Chứng khoán của Học Viện Tài chính kế toán Hà nội. bạn tìm tham khảo cho chắc chắn.
Vai trò chủ yếu: huy động nguồn vốn nhàn rỗi cho đầu tư phát triển. Thị trường CK là công cụ huy động vốn cho nền kinh tế. Tạo đà cho tăng trưởng và phát triển kinh tế thúc đẩy việc xây dựng cơ cấu kinh tế hợp lý.

N

November-rain

Guest
14/11/04
37
0
0
40
Ha Noi
Mấy thứ kiến thức mang tính chất lý thuyết này thì tốt nhất bác cứ kiếm sách về thị trường chứng khoán trên thư viện mà đọc, thiếu gì. Còn em, cứ cần kiến thức gì là dùng google để search, vừa nhanh lại vừa nhiều thông tin. Đấy là kinh nghiệm làm mấy thứ đề án môn học, luận văn .. của em, bác thử xem sao. Lần trước em cũng cần một số kiến thức về thị trường chứng khoán, thấy trang www.ssc.gov.vn đọc cũng được đấy!

L

luukhanhnghia

Guest
18/10/04
19
0
0
55
VietNam
Bạn nào thích về lĩnh vực này thì đăng ký học do Trung tâm giao dịch chứng khoán tổ chức (có cấp giấy chứng nhận- đây là 1 trong những điều kiện cần để làm môi giới tại các Công ty chứng khoán)
Có 3 khóa:
1. Các kiến thức cơ bản về TTCK
2. Các quy định về TTCK của VN (Luật, hướng dẩn....)
3. Các kiến thức Phân tích về TTCK (phân tích kỹ thuật thôi)

Mình học rồi mà quên hết rồi, chỉ nhớ công thức tính chì số CK VN thôi hihiihihi.......
Có làm đâu mà nhớ!!!!

L

luukhanhnghia

Guest
18/10/04
19
0
0
55
VietNam
Các lớp này không có mở thường xuyên, liên tục (nhu các trung tâm Anh văn) đâu. Nên nếu muốn biết thêm chi tiết thì liên lạc :
Ủy ban Chứng khoán Nhà nước – Trung tâm Giao dịch Chứng khoán TP. Hồ Chí Minh
Địa chỉ: 45-47 Bến Chương Dương, Q.1, TP.HCM, ĐT: (84-8) 8217 713, Fax: (84-8) 8217 452

Có thắc mắc gì cứ hỏi nhưng mà quên bạn ở Bắc hay Nam (miền Bắc củng có đó) liên lac TTDGCK Hà Nội

NgHoangLong

NgHoangLong

Tâm - Ai cũng có
30/6/05
146
0
16
19
Bến Tre
Bà con nào thích chơi chứng khoán của người Việt mà không sợ mất tiền (vì là chứng khoán ảo) và được cung cấp nhiều kiến thức thực tế bổ ích thì xin mời vào đây:
www.bsc.com.vn
Đây là trang web của Công Ty Chứng Khoán Ngân Hàng Đầu Tư và Phát Triển Việt Nam.
Khi đăng ký tài khoản, mấy bác sẽ có 100 triệu đồng bỏ túi (cũng ảo nốt). Chơi vui và thật bổ ích. Ai muốn thực tập trước khi chơi thiệt thì mời vô để thử tài.
Trong đây cũng có nhiều thông tin về các lớp đào tạo.

lequanghuy

lequanghuy

Giang hồ lãng tử
8/4/05
1,107
9
38
Hải Phòng
Mình đăng ký tham gia thị trường chứng khoán ảo cùng bạn luôn. Cám ơn về trang địa chỉ hay này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA