Giải trình thuế TNDN trong tờ khai tạm tính thuế

• Thread starter ktquynhnga
  • Ngày gửi
K

ktquynhnga

Trung cấp
15/8/08
152
0
16
37
Từ Liêm
Chào cả nhà !
Mình có vấn đề vướng mắc mong được các bạn giải đáp.
- Hôm qua cán bộ thuế gọi điện cho mình là phải làm một bảng giải trình tờ khai tạm tính thuế Q3/09. Nguyên do là quý 3 bị lỗ nên cán bộ thuế yêu cầu giải trình. Mình không biết phải giải trình như thế nào cho thật thuyết phục để cán bộ thuế xem cả. Mình chỉ biết là phải làm sao kê ra cái bảng giải trình các loại chi phí cho thật thuyết phục thôi. Bạn nào đã làm giải trình hoặc có mẫu về giải trình thì chỉ giúp cho mình với. Mình đang cần vì cán bộ thuế trực tiếp gọi điện mà

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
K

ktquynhnga

Trung cấp
15/8/08
152
0
16
37
Từ Liêm
Chào cả nhà !
Mình có vấn đề vướng mắc mong được các bạn giải đáp.
- Hôm qua cán bộ thuế gọi điện cho mình là phải làm một bảng giải trình tờ khai tạm tính thuế Q3/09. Nguyên do là quý 3 bị lỗ nên cán bộ thuế yêu cầu giải trình. Mình không biết phải giải trình như thế nào cho thật thuyết phục để cán bộ thuế xem cả. Mình chỉ biết là phải làm sao kê ra cái bảng giải trình các loại chi phí cho thật thuyết phục thôi. Bạn nào đã làm giải trình hoặc có mẫu về giải trình thì chỉ giúp cho mình với. Mình đang cần vì cán bộ thuế trực tiếp gọi điện mà

Sao không ai trả lời giúp mình vậy.

phong2v

phong2v

Guest
Sao không ai trả lời giúp mình vậy.
Cái nàu ko có mẫu nào đâu, bạn có thể làm công văn nêu rõ các lý do nổi bật dẫn đến tình trạng lỗ của DN (Cái này bạn nắm rõ hơn ai hết, nên ko ai hướng dẫn đc bạn vấn đề này), nếu cần thiết thì bạn mang hẳn file sổ sách cho CB thuế xem, cây ngay ko sợ chết đứng mà chỉ sợ chết thẳng, hiiiii

K

kimyen200316

Guest
20/5/09
7
0
0
tp.hồ chí minh
mình cũng đồng ý với bạn ở trên, nếu cần thì đưa sổ kt và hóa đơn tính vaoì chi phí hợp lý cho tax xem

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA