Hỏi về vấn đề hoá đơn đỏ

• Thread starter phamxuanmainb
  • Ngày gửi
G

girl

Ôi cái cuộc đời này!
28/4/09
769
1
18
HD
bạn muốn thu bằng tiền mặt và khách hàng cũng đồng ý thì bạn sẽ ko được khấu trừ thế thôi vấn đề này ko sao cả.Nếu bạn mà muốn thu bằng tiền mặt mà lại muốn kháu trừ thuế nữa thì mình chịu

Khóa học Quản trị dòng tiền
ghet_that

ghet_that

Cao cấp
9/4/05
371
48
28
42
vietnam
bạn muốn thu bằng tiền mặt và khách hàng cũng đồng ý thì bạn sẽ ko được khấu trừ thế thôi vấn đề này ko sao cả.Nếu bạn mà muốn thu bằng tiền mặt mà lại muốn kháu trừ thuế nữa thì mình chịu

Hoá đơn đầu ra cho khách hàng lẻ thì thanh toán kiểu gì mà chẳng được. Không vấn đề ghì hết

K

ktvui

Sơ cấp
10/8/09
25
0
0
ha nam
bạn muốn thu bằng tiền mặt và khách hàng cũng đồng ý thì bạn sẽ ko được khấu trừ thế thôi vấn đề này ko sao cả.Nếu bạn mà muốn thu bằng tiền mặt mà lại muốn kháu

Không phải là bên em muốn khấu trừ thuế(vì bên em ban hàng mà), em chỉ quan tâm là hoá đơn GTGT đầu ra có vấn đề gi ko thôi.

L

Luc van

Guest

sao lại liên quan tới khấu trừ thuế ở đây?

đơn vị mua hàng không cần hoá đơn (tức là không cần khầu trừ) thì thanh toán TM hay CK chẳng được!

L

Luc van

Guest
Không phải là bên em muốn khấu trừ thuế(vì bên em ban hàng mà), em chỉ quan tâm là hoá đơn GTGT đầu ra có vấn đề gi ko thôi.

Theo mình không có vấn đề gì đâu bạn ơi! quan trọng bên kia muốn khấu trừ thì mới cần chuyển khoản còn mình thì không sao cả.

Thân!:015:

Van Hong Thi

Van Hong Thi

Đệ nhất phiêu lưu
9/7/09
124
0
0
39
Phu Nhuan,tphcm
Chào anh chị và các bạn. Hãy giúp em về câu hỏi này nhé.
Cty em muốn bán hàng (thành phẩm) có xuất hóa đơn GTGT (VAT 10%), nhưng lại muốn thu bằng tiền mặt (mặc dù biết phải thu qua tk NH nếu>20 tr đồng). khách hàng cũng đồng ý như vậy(khách hàng ko cần hóa đơn). Liệu Hóa đơn bán hàng của bên em sau này có được bên thuế chấp nhận hay không? có văn bản nào xử lý của cục thuế theo hình thức đó không? anh chị chỉ giùm em nha.

Không vấn đề gì cả, khách hàng ko cần hoá đơn thì thôi,bản thân họ ko cần khấu trừ thuế mà,mình là người bán mình xuất hoá đơn họ muốn thanh toán hình thức nào cũng được.Nếu >20tr họ thanh toàn qua ngân hàng thì sẽ được khấu trừ thuế còn họ ko cần thì ko được khấu trừ thôi.

H

hongduc90

Guest
29/10/09
4
0
0
33
hà nội
Cho em hỏi chút: Em lấy hóa đơn đầu vào, đon vị bán hàng ở đây là 1 cá nhân,em vào webside cục thuế tra thì thấy có tên đơn vị bán hàng như thế nhưng địa chỉ của đơn vị đó bị sai"thạch hóa" lại ghi là "thạch hòa".vậy hóa đơn này có phải là hóa đơn hợp lý không ạ? Với lại em tra thì thấy ghi là "Doanh nghiệp đang hoạt động (chưa đủ thủ tục cấp giấy chứng nhận đăng ký thuế)" là sao ạ?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA