Cửa hàng có được phép xuất HD VAT & HD trực tiếp song song không?

• Thread starter lethanhan84
  • Ngày gửi
L

lethanhan84

Guest
20/10/09
1
0
0
Hanoi
Em chào các bác.

Cửa hàng có được phép xuất HD VAT & HD trực tiếp song song không ạ? mong các bác chỉ giáo.

Khóa học Quản trị dòng tiền
lyly040609

lyly040609

Trung cấp
18/6/09
107
0
16
MTTN
Em chào các bác.

Cửa hàng có được phép xuất HD VAT & HD trực tiếp song song không ạ? mong các bác chỉ giáo.

Một DN đang sử dụng loại hóa đơn trực tiếp thì ko thể có hóa đơn GTGT và ngược lại => không thể xuất song song hai loại hóa đơn này được.

N

ncdungkt

Trung cấp
18/11/03
117
2
0
43
Quận Long Biên - TP Hà Nội
Chắc chắn không xảy ra trường hợp này rôi vì mỗi đơn vị sxkd chỉ được đăng ký nộp thuế GTGT hoặc là thep phương pháp trực tiếp hoặc là theo phương pháp khấu trừ thôi.

M

maume

Guest
27/10/09
13
0
0
Ha Noi
chắc chắn là ko rồi bạn a? ko cty nào đc đăng ký sử dụng 2 loại thuế cùgn 1 lúc cả

L

LeCongTrieu

Sơ cấp
20/9/09
34
1
0
Mỹ Tho
chắc chắn là ko rồi bạn a? ko cty nào đc đăng ký sử dụng 2 loại thuế cùgn 1 lúc cả
Có Cty kinh doanh doanh thêm vàng, bạc, đá quý, ngoại tệ thì vừa áp dụng PP Khấu trừ, vừa áp dụng PP trực tiếp đối với vàng, bạc, đá quý, ngoại tệ. Nhưng vẫn sử dụng 1 loại hoá đơn GTGT. Đối với vàng bạc, đá quý, ngoại tệ thì trên HĐ GTGT dòng TS và Thuế GTGT gạch bỏ.

L

LeCongTrieu

Sơ cấp
20/9/09
34
1
0
Mỹ Tho
Chắc chắn không xảy ra trường hợp này rôi vì mỗi đơn vị sxkd chỉ được đăng ký nộp thuế GTGT hoặc là thep phương pháp trực tiếp hoặc là theo phương pháp khấu trừ thôi.
Nhầm rồi.

H

hoahongbach

Trung cấp
4/6/09
178
0
0
viet nam
nếu bạn cho là bạn ấy nhầm thì bạn có thể nói rõ hơn.

L

LeCongTrieu

Sơ cấp
20/9/09
34
1
0
Mỹ Tho
Có Cty kinh doanh doanh thêm vàng, bạc, đá quý, ngoại tệ thì vừa áp dụng PP Khấu trừ, vừa áp dụng PP trực tiếp đối với vàng, bạc, đá quý, ngoại tệ. Nhưng vẫn sử dụng 1 loại hoá đơn GTGT. Đối với vàng bạc, đá quý, ngoại tệ thì trên HĐ GTGT dòng TS và Thuế GTGT gạch bỏ.
Như vậy Không thể "Chắc chắn không xảy ra trường hợp này rôi vì mỗi đơn vị sxkd chỉ được đăng ký nộp thuế GTGT hoặc là thep phương pháp trực tiếp hoặc là theo phương pháp khấu trừ thôi."

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA