Xuất HD GTGT nhầmnên đầu ra nhỏ hơn đầu vào!

• Thread starter lieuhuong
  • Ngày gửi
L

lieuhuong

Guest
5/10/09
34
0
0
Hà nội
anh chị ơi giúp em với!
Bên em KD Thiết bị Văn Phòng ngày 18 / T7 co nhập 1máy in Đg:2000.000
máy Scan Đg:3.000.000 bên em xuất luôn trong ngày
nhưng khi ghi HD em lai ghi nham giá của máy Scan thành máy in len giá của máy Scan bán ra thấp hơn giá vốn hơn 1 tr .tổng giá thanh toán vẫn đúng
Giờ lam fthế nào ạ?em ko muốn huỷ HD đó vì nếu huỷ thì phải điều chỉnh lại DT. có cách nào khác ko ạ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
Y

YUXIANG

Guest
20/10/09
6
0
0
TP HCM
anh chị ơi giúp em với!
Bên em KD Thiết bị Văn Phòng ngày 18 / T7 co nhập 1máy in Đg:2000.000
máy Scan Đg:3.000.000 bên em xuất luôn trong ngày
nhưng khi ghi HD em lai ghi nham giá của máy Scan thành máy in len giá của máy Scan bán ra thấp hơn giá vốn hơn 1 tr .tổng giá thanh toán vẫn đúng
Giờ lam fthế nào ạ?em ko muốn huỷ HD đó vì nếu huỷ thì phải điều chỉnh lại DT. có cách nào khác ko ạ?
Theo mình nghĩ thì chỉ có cách làm Biên bản huỷ hoá đơn thui à.Nếu ai có ý kiến khác hay mà hợp lý thì cho anh chị em tham khảo nhé!

Pham Thi Nhi

Pham Thi Nhi

Trung cấp
23/8/09
111
1
0
Phố núi
Bạn có thể bán hàng lỗ mà.
Nếu thấy bán hàng lỗ mà không hợp lý thì bạn có thể viết hoá đơn điều chỉnh, trên hoá đơn ghi là điều chình tăng (giảm) hoá đơn seri...số.......ngày.tháng,năm..., và chỉ ghi số chênh lệch thôi.

N

ncdungkt

Trung cấp
18/11/03
117
2
0
43
Quận Long Biên - TP Hà Nội
YUXIANG trả lời như vậy là đúng rồi. Nhưng nếu bạn muốn thì vẫn có thể làm cách này:
Bạn thu lại liên 2 hoá đơn đó, rồi đặt giấy than kẹp 3 liên sửa lại bằng bút rồi đóng dấu tròn vào đó (đóng cả 3 liên) rồi giao lại cho khách hàng là có thể được đó.

Pham Thi Nhi

Pham Thi Nhi

Trung cấp
23/8/09
111
1
0
Phố núi
YUXIANG trả lời như vậy là đúng rồi. Nhưng nếu bạn muốn thì vẫn có thể làm cách này:
Bạn thu lại liên 2 hoá đơn đó, rồi đặt giấy than kẹp 3 liên sửa lại bằng bút rồi đóng dấu tròn vào đó (đóng cả 3 liên) rồi giao lại cho khách hàng là có thể được đó.

Quy định bi giờ không cho sửa hoá đơn kiểu đó nữa đâu bạn ơi!

L

lieuhuong

Guest
5/10/09
34
0
0
Hà nội
co cách nào thiết thực và đúng quy định không ạ!giúp em với cả nhà ơi?

L

lieuhuong

Guest
5/10/09
34
0
0
Hà nội
liệu làm BB điều chỉnh có được không ạ?em chưa làm thế bao giờ? nếu làm BB điều chỉnh thì chi ghi lại giá 2 mặt hàng cho đúng với BB bàn giao thôi dúng ko ạ?

G

girl

Ôi cái cuộc đời này!
28/4/09
769
1
18
HD
bạn ko muốn huỷ hoá đơn đó thì bạn có thê viết thêm hoá đơn điều chỉnh tiawng giá bán của mặt hàng đó.HD viết thế này phần tên hàng hoá dịch vụ bạn ghi diều chỉnh tăng giá bán của hoá đơn số , ngày tháng phát hành , phần đơn giá bạn ghi thêm sô tiền mà bạn muốn sửa vào là đc mà

L

lieuhuong

Guest
5/10/09
34
0
0
Hà nội
bởi minh ghi nhầm giá của 2 mặt hàng với nhau nen BB Điều chỉnh nếu tiawng giá bán của mặt hàng này phải giảm giá mặt hàng kia.thế thì cụ thể ghi thế nào ạ?

G

girl

Ôi cái cuộc đời này!
28/4/09
769
1
18
HD
Hd

bởi minh ghi nhầm giá của 2 mặt hàng với nhau nen BB Điều chỉnh nếu tiawng giá bán của mặt hàng này phải giảm giá mặt hàng kia.thế thì cụ thể ghi thế nào ạ?
nghĩa là bạn xuất 2 hoá đơn cùng một lúc nhưng ghi nhầm giá bán đúng ko?mình cứ nghĩ là bạn ghi một HD nhưng bị nhầm.TH 2 hoá đơn cùng ghi sai thế này thì phải huỷ thôi.2 HD này bạn có xuất cho cùng một khách hnagf ko?

L

lieuhuong

Guest
5/10/09
34
0
0
Hà nội
minh ghi 2 mặt hàng cùng 1 hoa đơn, nhưng ghi nhầm giá của 2 mặt hàng này với nhau,nen 1 cái bán thì lãi nhiều, còn 1 cai thì lại lỗ ! bạn co cách nào ko chỉ MÌNH VỚI!!

P

phamhuynh

Guest
24/6/09
240
1
0
Ninh Thuận

Mình nghĩ bạn cứ làm BB điều chỉnh (tên) cho hai mặt hàng đó cũng không sao cả. rồi đưa cho hai thủ trưởng đơn vị cả hai cty cùng ký và đóng dấu, mỗi bên giữ và kẹp vào hóa đơn 1 tờ là ổn. chúc bạn thành công

L

lieuhuong

Guest
5/10/09
34
0
0
Hà nội
làm bb điều chỉnh thôi chứ ko cần ghi HD điều chính hả bạn?cảm ơn cả nhà nhiều nha!!

P

phamhuynh

Guest
24/6/09
240
1
0
Ninh Thuận
làm bb điều chỉnh thôi chứ ko cần ghi HD điều chính hả bạn?cảm ơn cả nhà nhiều nha!!
không cần đâu bạn, làm BB điều chỉnh là được rồi vì bạn xuất 2 mặt hàng ấy trên cùng 1 hóa đơn mà, đằng nào thì cũng ra giá tiền cuối hóa đơn là số tiền đó mà. chúc bạn thành công

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA