Tờ khai bổ sung mẫu 01/KHBS

• Thread starter mai thi ngoc
  • Ngày gửi
M

mai thi ngoc

Guest
11/7/09
18
0
0
thanh xuan, ha noi
Cả nhà ơi giúp mình với.
tháng 8 mình khai thiếu mục 41 và 43 trong tờ khai mẫu 01/GTGT(đáng ra phần này phần mềm tự cập nhật nhưng ko hiểu sao hôm đó lại ko tự cập nhật được). Sang tháng 9 thì mình lại tự gõ vào mục 11(thue GTGT được khấu trừ kỳ trước chuyển sang) như vậy có được không. Sang tháng 10 mình phải kê khai thế nào trong tờ khai bổ sung mẫu 01/KHBS? Mình thấy hơi lằng nhằng mà chẳng có ai để hỏi, mình làm bên KD nhưng công ty mình chưa có kế toán chính thức nên mình phải kiêm luôn mà. Chỉ giúp mình nhá, cảm ơn rất nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
C

Cuchuong86

Guest
3/10/08
14
0
0
Hà nội
Tháng 9 bạn đã tự gõ mục [11] là đúng rồi. Bây giờ các tháng tiếp theo bạn cứ làm như bình thường, nhưng nhớ là phải xem lại thật kỹ trước khi đem nộp thuế. Cái phần mềm này hay bị lỗi lắm. Mình cũng từng gặp rắc rối với nó. Hic. Song song với việc kê khai các tháng tiếp theo, bây giờ bạn phải làm thêm tờ khai theo mẫu 01/KHBS. Trong trường hợp của bạn thì là điều chỉnh giảm số thuế phải nộp. Bạn chọn chỉ tiêu cần điều chỉnh (41, 43), số đã kê khai (số sai cần sửa), số điều chỉnh (số đúng), tính chênh lệch, rồi giải thích lý do tại sao lại làm sai. Rồi nộp lên thuế thôi.

T

TRANTHIDIEN

Guest
6/5/09
1
0
0
Hà Nội
Thía không phải là làm mẫu 01/BHBS để nộp thay thế tờ khai tháng 8?

M

mai thi ngoc

Guest
11/7/09
18
0
0
thanh xuan, ha noi
Cảm ơn bạn nha.

Hôm qua mình cũng làm như bạn nói rồi nhưng vì tờ khai tháng 9 mình nộp trước đó nên thành ra cán bộ thuế ko chấp nhận việc nộp tờ khai bổ sung sau. chắc là ko có vấn đề gì đâu nhỉ? hôm qua mọi người đi nộp tờ khai đông quá nên chẳng giám hỏi nhiều sợ cán bộ thuế "cáu", hì.
Mà mình hỏi thêm bạn một vấn đề nữa nhé: Mình làm thuế TNDN tạm tính mẫu 01A/TNDN quý 3(Công ty mình mới hoạt động từ quý 2) và vần đang lỗ, vậy trên tờ khai có thể hiện âm ko? mình làm rồi nhưng chỉ thấy mục 12(lợi nhận phát sinh trong kỳ) là con so nằm trong dấu () thôi. như thế đã đúng chưa?

huong85

huong85

Talkative Girl
25/1/07
1,171
5
38
38
Vĩnh Phúc-Đồng Nai-Gò Vấp
Mà mình hỏi thêm bạn một vấn đề nữa nhé: Mình làm thuế TNDN tạm tính mẫu 01A/TNDN quý 3(Công ty mình mới hoạt động từ quý 2) và vần đang lỗ, vậy trên tờ khai có thể hiện âm ko? mình làm rồi nhưng chỉ thấy mục 12(lợi nhận phát sinh trong kỳ) là con so nằm trong dấu () thôi. như thế đã đúng chưa?

công ty bạn bị lỗ thì chỉ tiêu 12 âm, để trong ngoặc () là đúng rồi bạn
bạn bình tỉnh làm tiếp nhé.hihi

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA