việc sử dụng nguồn kinh phí tại đơn vị nhà nước

• Thread starter vuthivan39
  • Ngày gửi
V

vuthivan39

Sơ cấp
8/10/09
11
0
0
thai nguyen
cho em hỏi với:
1. em muốn phân biệt 2 nguồn kinh phí là Kinh phí quản lý nhà nước và Kinh phí sự nghiệp kinh tế, anh chị nào giải thích giùm em với, em đang phải
nghiên cứu việc sử dụng các nguồn kinh phí của một đơn vị nhà nước,(ktra tại hồ sơ chứng từ), anh chị nhà mình ai có kinh nghiệm chỉ giúp em với, em đang rất cần.thanks

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

phuongqn

Trung cấp
2/4/07
93
2
8
Một nơi xa...
cho em hỏi với:
1. em muốn phân biệt 2 nguồn kinh phí là Kinh phí quản lý nhà nước và Kinh phí sự nghiệp kinh tế, anh chị nào giải thích giùm em với, em đang phải
nghiên cứu việc sử dụng các nguồn kinh phí của một đơn vị nhà nước,(ktra tại hồ sơ chứng từ), anh chị nhà mình ai có kinh nghiệm chỉ giúp em với, em đang rất cần.thanks

Theo mình hiểu thì:
1. Nguồn Kinh phí quản lý NN là phân loại dựa trên hệ thống tổ chức của đơn vị, tổ chức trực thuộc một cấp chính quyền. Vdụ: Sở Tài chính, Văn phòng Uỷ ban tỉnh trực thuộc UBND tỉnh.
2. Nguồn kinh phí sự nghiệp kinh tế là phân loại dựa trên tính chất hoạt động kinh tế.
Để rõ hơn bạn có thể tham khảo Hệ thống Mục lục Ngân sách nhà nước (Mình nhớ hình như là QĐ 33/2008/QĐ-BTC)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA