Thời gian nộp hoá đơn GTGT

• Thread starter cobequangkhando
  • Ngày gửi
C

cobequangkhando

Guest
19/10/09
1
0
0
35
tu son
Mọi người cho mình hỏi một vấn đề
mình có một thắc mắc về hoá đơn GTGT,theo như mình được biết trước đây , thời gian nộp hoá đơn GTGT chậm nhất là 3 tháng phải không ?
Vậy còn bây giờ theo luật mới thời gian nộp thuế GTGT la bao nhiêu tháng , và mình phải đọc tt về luật mới này ở trang web nào , tt bao nhiêu .
Các bạn giúp mình với nha!
Mình cảm ơn các bạn nhiều !!!!!!:015:

Khóa học Quản trị dòng tiền
hoalan_chi

hoalan_chi

Cao cấp
mình có một thắc mắc về hoá đơn GTGT,theo như mình được biết trước đây , thời gian nộp hoá đơn GTGT chậm nhất là 3 tháng phải không ?
Vậy còn bây giờ theo luật mới thời gian nộp thuế GTGT la bao nhiêu tháng , và mình phải đọc tt về luật mới này ở trang web nào , tt bao nhiêu .
Ặc ặc,bạn hỏi hạn nộp Hồ sơ khai thuế hay thời hạn kê khai thuế gtgt đầu vào?

Bạn đọc TT129-2008/BTC,TT60-2007/BTC.Bạn vào google search là nó ra các thông tư này.Down về từ từ ngâm cứu:wall:

huong85

huong85

Talkative Girl
25/1/07
1,171
5
38
38
Vĩnh Phúc-Đồng Nai-Gò Vấp

thời hạn kê khai thuế GTGT của hóa đơn đầu vào bị bỏ sót theo luật hiện hành là trong vòng 6 tháng
bạn tìm luật thuế GTGT số 13/2008/QH12 ngày 3/6/2008, nghị định hướng dẫn số 123/2008/ND-CP ngày 8/12/2008 va thong tu 129/2008/TT-BTC ngay 26/12/2008
ngoài ra còn các thông tư về miễn giảm thu suất áp dụng cho năm 2009 nữa bạn nhé :015:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA