Thời hạn nộp Thuế TNDN tạm tính.

• Thread starter damhuyenngoc
  • Ngày gửi
D

damhuyenngoc

Sơ cấp
14/9/09
5
0
0
Hà Nội
Hôm nay 22/10/09 em phát hiện ra trên tờ khai Thuế TNDN tạm tính em quên chưa ghi dòng xin gia hạn nộp Thuế cho Quý III - 2009 là ngày 30/7/2010. Em muốn Công ty mình vẫn được gia hạn nộp Thuế theo Thông tư 03/2009/TT-BTC. Vậy em có thể nộp tờ khai bổ sung được không? Hay anh chị nào có cách nào giúp em giải quyết được vấn đề trên thì giúp em với!
Em chân thành cảm ơn!

Khóa học Quản trị dòng tiền
V

vitxinhbobo

Trung cấp
24/7/09
70
0
0
Hà Nội
bạn cứ đi nộp tiền of quý này đi.ko mất công lắm mà. từ quý sau mình ko sơ suất vậy nữa.

M

Mai Binh

Guest
23/12/08
6
0
0
Hà Nội
Bây giờ vẫn đang trong hạn nộp tờ khai tạm tính thuế TNDN, bạn làm tờ khai thay thế được mà. Đồng thời vẫn lưu tờ khai nộp lần đầu tiên. Cứ nộp lại nhé.

Phi Thi Dinh

Phi Thi Dinh

Nhìu bồ iu nhất WKT
Hôm nay 22/10/09 em phát hiện ra trên tờ khai Thuế TNDN tạm tính em quên chưa ghi dòng xin gia hạn nộp Thuế cho Quý III - 2009 là ngày 30/7/2010. Em muốn Công ty mình vẫn được gia hạn nộp Thuế theo Thông tư 03/2009/TT-BTC. Vậy em có thể nộp tờ khai bổ sung được không? Hay anh chị nào có cách nào giúp em giải quyết được vấn đề trên thì giúp em với!
Em chân thành cảm ơn!

Vẫn còn thời gian để bạn làm tờ khai thay thế đó bạn.

L

luonghai

Guest
28/12/09
2
0
0
44
Ha Noi
quen chua nop TK TTNDN qui 3

cac ban oi
cty m moi thanh lap vao khoang giua thang 8, m quen chua lam TK TNDN TT qui 3, qui 4 m moi nop, cac ban co cach gi cuu m voi

D

damhuyenngoc

Sơ cấp
14/9/09
5
0
0
Hà Nội
Bạn nên nộp TK TNDN tạm tính Q3 trước ngày 31/1/2010. Bạn nộp muộn 1Quí chắc chắn sẽ bị phạt, đành chấp nhận thôi. Nhưng nên nộp càng sớm càng tốt. Thôi đành vậy, lần sau thì đừng quên nữa nhé!

cac ban oi
cty m moi thanh lap vao khoang giua thang 8, m quen chua lam TK TNDN TT qui 3, qui 4 m moi nop, cac ban co cach gi cuu m voi
Bạn lên nộp đi, họ sẽ hướng dẫn bạn đến bộ phận phạt, để ra quyết định xử phạt đối với công ty bạn, lần đầu vi phạm ko bị phạt tiền, mà chỉ bị cảnh cáo thôi, lần sau là bị phạt đó. Chúc bạn may mắn!

C

cuongco

Trung cấp
18/9/08
52
0
0
BG
Bạn lên nộp đi, họ sẽ hướng dẫn bạn đến bộ phận phạt, để ra quyết định xử phạt đối với công ty bạn, lần đầu vi phạm ko bị phạt tiền, mà chỉ bị cảnh cáo thôi, lần sau là bị phạt đó. Chúc bạn may mắn!

Khong minh nghi la bi phat day, khong co canh cao dau...

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA