So sánh CTGS va NKC

• Thread starter jane2906
  • Ngày gửi
J

jane2906

Sơ cấp
16/8/08
36
0
6
TPHCM
Chào cả nhà, các anh chị cho em hỏi. Cách ghi SSKT theo hình thức CTGS và NKC có khác nhau nhiều không vậy? và cách nào đơn giản hơn, nhanh hơn? vì trước giờ e toàn ghi NKC kg à, e chưa ghi theo CTGS nên kg biết cái nào tiện hơn.
Anh chi nào có hệ thống SS bằng hình thức CTGS cho em với, để e tham khảo thêm.
Em cảm ơn cả nhà ^.^!

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

Sakura87

Trung cấp
24/4/08
67
0
6
hanoi
Chị đang làm theo hình thức chứng từ ghi sổ, nói chung chị thấy cái NKC nhanh hơn, tiện hơn. Nếu e làm CTGS thì fải làm bảng tổng hợp chứng từ gốc cùng loại-> lên chứng từ ghi sổ-> tính lãi lỗ. Còn NKC thì như e làm đó, đơn giản hơn. Thường thì chỉ có các công ty nhỏ lẻ làm CTGS thui

J

jane2906

Sơ cấp
16/8/08
36
0
6
TPHCM
Chị đang làm theo hình thức chứng từ ghi sổ, nói chung chị thấy cái NKC nhanh hơn, tiện hơn. Nếu e làm CTGS thì fải làm bảng tổng hợp chứng từ gốc cùng loại-> lên chứng từ ghi sổ-> tính lãi lỗ. Còn NKC thì như e làm đó, đơn giản hơn. Thường thì chỉ có các công ty nhỏ lẻ làm CTGS thui

Thanks Sakura nha, vì trước giờ mình lên NKC mà cty mới hiện tại SSKT hạch toán CTGS, bây giờ mình làm tiếp theo quý 4, nhưng kg biết bắt đầu thế nào, và quy trình hạch toán ra sao nữa (vì là kế toán thuê ngoài nên mình kg có file để theo dõi lũy kế tiếp tục theo) mà fải làm lại từ đầu. Sakura có thể cho mình file theo dõi CTGS được kg? Thanks again nha ^.^!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA