Phần mềm P2D

• Thread starter DungVu
  • Ngày gửi
linhsuonghht

linhsuonghht

Trung cấp
20/9/07
140
1
18
Đồng Nai
E là lính mới.Công ty e đang theo làm kê khai thuế theo phần mềm P2D.Hôm nọ, cái máy tính bị virus mất hết dự liệu kê khai thuế của mấy tháng trước( là máy của e ấy ạh).Bi giờ e đã cài đặt đầy đủ lại và khai thuế bình thường lại rồi,.Cho e hỏi vậy thì xử lý phần kê khai cũ như thế nào? Có cần phải kê khai lại những tháng cũ đã mất không ạh?Mong mọi người cho e vài lời khuyên.:047:

Chào bạn, đối với dữ liệu cũ bạn khỏi cần làm lại cũng được, bởi vì sở dĩ ở chi cục thuế q1 làm phần mềm p2d là vì hệ thống máy quét của họ không quét được mã vạch trên bảng kê 01/GTGT va 02/GTGT nên mới đề nghị các doanh nghiệp tạm thời dùng phần mềm P2d chờ đến khi họ khắc phục xong là sử dụng lại phần mêm HTKK lại ah
thân chào!

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

bomby79

Sơ cấp
6/8/09
25
5
3
TP.HCM
Hix! Sao kì vậy nè. Rõ ràng trên thuế yêu cầu làm như vậy đó! Đâu phải e muốn là làm đâu! E thì làm sao có cái lá gan to thế.Thay đồi cách đây cũng lâu rồi mà!Huhu.có ai làm ở thuế quận 1 không chứng minh dùm e với!:047:

mình cũng đang làm ở q1 đây. đúng là trên cơ quan thuế họ bảo phải làm là P2D đấy. mình cũng thấy sao ấy, các nơi khác vẫn dùng HTKK bình thường, thế mà Q1 lại phải bắt làm bằng P2D đấy.

O

oxygen

Trung cấp
9/2/04
83
0
0
em đi cũng bị trả về 1 lần vì ko dùng P2D nè... hic hic >.<

T

thamnguyenkt

Guest
3/2/10
2
0
0
42
hcm
ai có phần mềm p2d cho minh voi
cam on cac ban

T

thamnguyenkt

Guest
3/2/10
2
0
0
42
hcm
em tai phan mem p2d ma k dc co bac nao co phan mem nay cho em xin voi

D

DungVu

Guest
23/2/09
19
0
0
37
TpHCM
Mọi người ơi! Máy tính của e mới bị hư, mọi chương trình đều phải cài lại. HTKK e cài được rồi. Nhưng còn cái P2D e down về rồi nhưng không mở ra được để cài.huhu. làm sao bi giờ ạ??:wall:

Sửa lần cuối:
huong85

huong85

Talkative Girl
25/1/07
1,171
5
38
38
Vĩnh Phúc-Đồng Nai-Gò Vấp
Mọi người ơi! Máy tính của e mới bị hư, mọi chương trình đều phải cài lại. HTKK e cài được rồi. Nhưng còn cái P2D e down về rồi nhưng không mở ra được để cài.huhu. làm sao bi giờ ạ??:wall:

bạn tải file của anh VTM ở trên đó, vì file đó là dạng file nên nên bạn phải giải nén thì mới cài được
thân

tonbatuong

tonbatuong

Trung cấp
10/10/03
70
0
8
An giang
Hình như ngày mai Tổng Cục Thuế phổ biến phần mềm kê khai các loại Thuế HTKK 2.2 mới đó (các Cục đang tổ chức tập huấn)!

F

flash123456

Guest
22/9/09
1
0
0
38
noi can o
Hix, bên mình cũng được gởi thông báo khai thuế tháng 3 phải sử dụng P2D. chắc bên thuế, rảnh rỗi quá ko có việc rồi. kiếm việc cho mình làm đây mà.

L

lethingobichla

Guest
9/4/10
1
0
0
Long An
Em muốn tải phần mềm p2d em tải ở đâu, bạn nào biết chỉ mình với

T

TRANGTTT80

Guest
22/3/10
1
0
0
tphcm
sao minh load P2D tren duong link cua webketoan ma ko duoc. Co ai co phan mem do up len dum voi!

L

lakimngan

Sơ cấp
29/7/09
3
0
0
39
tp.ho chi minh
thuế làm riết nhức cái đầu, tối ngày cứ thay đổi, tự dưng ra phần mềm 2.5.1, bgio lại kêu làm P2D, P2D là lâu lắm rồi, sau này chuyển qua HTKK, bgio lại đổi lại, thiệt không hiểu nổi luôn.:wall:

D

DungVu

Guest
23/2/09
19
0
0
37
TpHCM
Tình hình là tời khai thì làm của 2.5.0, nhưng kê khai bán ra và mua vào vẫn là của P2D ( chỉ có ở thuế quận 1 ) :wall::wall:.

S

songnasongna

Guest
22/10/08
2
0
0
41
Tp.HCM
Ôi sặc không bít mấy Bác Quận 1 làm gì thế nhỉ:D. Cạnh nhà có con Bé làm ở CCT Q1 để tối về điều tra xem:D

Dung roi ban oi, o Quan 1 xai song song P2D va HTKK do, Quan nay rac roi lam.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA